โปเต้ตัวแรกกินน้ำมันกี่โลลิตรคับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย Joe_sunny, 5 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Joe_sunny

Joe_sunny New Member Member

4
    0
    0
    กำลีงจะเปลี่ยนรถครับ มองๆอยู่ อยากเป็นสาวกมาสด้าอยู่เหมือนกัน (เบื่อๆรถตลาด) โปรทีเจ้ตัวแรกครับ ตัวหลังงบไม่ถึง อยากได้ประหยัดนิดนึง ตัวนี้เดิมๆกินจุแค่ไหนครับ

2. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    วิ่งปรกติก็10โลได้หน่ะครับอาจถึง13-14ก็ได้ถ้าวิ่งทางไกลแต่ก็สามารถ
    ลงได้ถึง7-8ได้ถ้าเอาไปกดกระจายหน่ะครับ(อันนี้ขึ้นอยู่ที่เท้าแล้วหล่ะ)

3. Joe_sunny

Joe_sunny New Member Member

4
    0
    0
    แล้วตัวหลังล่ะครับ (อันนี้ถ้าจะเอาคงต้องผ่อน เสียดายดอกเบี้ยจัง) ตัวนี้ประหยัดกว่ามั้ย แล้ว 1.6 กับ 2.0 ต่างกันเยอะป่าวครับ ขอบคุณนะครับ ตอบไวจัง

4. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    โปเต้มาตอบหน่อยเร็ว + +

5. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    เรื่องตัวถัดมาในรุ่น1.6นั้นก็เป็นเครื่องเดียวกันกับตัวแรกแหละครับ
    อัตตราการกินน้ำมันก็พอๆกันแต่ส่วนต่างของ1.8กับ2.0นี่ไม่ต้องสืบก็น่าจะทราบ
    ว่าอันไหนกินมากกว่ากัน ที่แตกต่างคือเรื่องของกำลังเครื่องกับรูปลักษณ์เท่านั้น
    แหละครั้บที่เป็นตัวตัดสิน ส่วนที่สำคัญอีกอย่างคืออะไหล่ที่ตัวนี้ออกจะหายากอยู่ซักนิด
    โดยเฉพาะตัว2.0เลยที่เป็นปัญหามาก ถ้าแนะนำนะครับคือให้ซื้อไม่เป็นตัว1.8รุ่นแรก
    ก็เป็นตัว1.6รุ่นหลัง ส่วน2.0ผมยังไม่แนะนำเพราะยังคาดการณ์ไม่ได้ว่าอะไหล่จะเข้า
    มาเยอะหรือเปล่าหน่ะครับ

6. t_rawut_t

t_rawut_t New Member Member

47
    0
    0
    1.8 มาตอบนิดหน่อยนะ ของผม 11 กว่า ต่อ ลิตร ความเร็วก็ไม่อืดหรอกนะประมาณ 100~120 น่ะ

7. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    ของผม 8 โลลิตรงับ

8. RollriderS

2,318
    9
    0
    ของผมดีที่สุดก็เก้าหน่ะครับ(จำไม่ได้ว่าเคยถึงสิบป่าว)
    ความเร็วเฉลี่ยที่80-100ครับ

9. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    อืมม ส่วนมาเป็นเกียร์อะไรอะครับ อยากรู้อะ

10. RollriderS

2,318
    9
    0
    ออโต้ครับ

11. t_rawut_t

t_rawut_t New Member Member

47
    0
    0
    ธรรมดา........คร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้