เจาะดุมครับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย jay-celica, 27 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jay-celica

jay-celica New Member Member

30
    0
    0
    celica เจาะดุม5/120ได้ไหมครับ

2. ....

ได้ครับ แต่จะทำไปเพื่อ....
    มันไม่ได้หาล้อง่ายกว่ากันเลยนะ 5/100 กะ 5/120 เนี่ย
    จานเบรค อะไรต่างๆ ก้อต้องหา 5/120 มาใส่

แปลง 5/114 ดีที่สุดครับ

3. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    หน้าแปลนด้านหน้าไม่พอนะครับ ตอนผมทำเป็น 5/114.3 ก็ต้องทำหน้าแปลนใหม่

ส่วนด้านหลัง เหลือสบายๆ เลยครับ

ว่าแต่ แม๊ก 5/120 หาโคตรยาก สวยๆ ก็ไม่ค่อยมี อ๊อฟเซตไม่ได้ ปัญหาตามาอีกบานเลยครับ

ตอนผมแปลงนี่เพื่อหาแม๊ก แม๊กได้มา อ๊อฟเซ๊ทมันขับหลัง ล้อหน้าก็ล้นจิครับ ก็เอาไปดึงโป่งหน้า อีก 3.5 นิ้ว หลัง 2 นิ้ว

ผมทำเบรคสกายไลน์อีก ฮ่าๆๆๆ จากเจาะดุมธรรมดา เรื่อยๆ เลย

แต่ทำแล้วสบายใจดีครับ ดึงโป่งหน้าออกมา โหดดีครับ ชอบบบบบบบบ

4. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    เห็นด้วยครับ ! ถ้าจะเจาะ เจาะเป็น 5 รู 114.3 ดีกว่าครับ ! :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้