จำเป็นไหมต้องมี ABS

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ECU 24, 5 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ผมอยากปรึษาหน่อยคับผมคือตอนแรกผมเป็น AUTO คับผมจะวางเครื่องแล้วคับช่างบอกว่าตอนผมชนAIRBACK ระเบิดแล้ว ABS หายไปคับช่างบอกว่าต้องวายสายใหม่หมดต้องใช้ค่าใช้จ่ายเพิ่มต้องควรทำยังไงดีคับแต่ช่างอีกคนบอกไม่ต้องก็ได้คับเพราะหน้าปัดใหม่ไม่มีไฟรูป ABS โชวืเลยคับเพราะเป็นกระปุกคับ รบกวนพี่ๆและเพื่อนๆด้วยนะคับ

2. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ในเมื่อรถมีชุดสายไฟแอร์แบค กับ ABS อยู่ก่อนแล้วทำไมต้องวายริ่งสายไฟเพิ่ม ถึงรถจะชนมาก่อน มันก็ระเบิดแต่ลูกแอร์แบค สายไฟกล่องควบคุมก็ไม่ได้ระเบิดตามไปด้วยซะหน่อยคับ แล้วก็ไม่เกี่ยวกับระบบ ABS นอกจากการซ่อมที่ชนมา ช่างจะประกอบอะไหล่เกี่ยวกับระบบแอร์แบค กับระบบABS มาไม่ครบ การวายริ่งระบบไฟเนื่องจากวางเครื่องใหม่ ช่างจะไม่เข้าไปยุ่งเกี่ยวกับระบบแอร์แบคกับระบบABSเลย เพราะมันคนละส่วนกันคับ ช่างวายริ่งมั่วปะคับ
    ถ้าสงสัยหรือต้องการข้อมูลเพิ่ม เบอร์อยู่ข้างล่างคับผม

3. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ไปอู่สิงห์เลยน้องผมว่าเป็นแค่sensor abs ครับลองเช็คดูก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้