รบกวนหน่อยครับ อยากได้กระโปรงหลังเคฟล่า

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย tum_bi, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tum_bi

tum_bi New Member Member

24
    0
    0
    ใครพอจะทราบบ้างว่าของญี่ปุ่นมีมั้ยหรือของอเมริกาก็ได้ ขอบคุณคับ

2. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ยุ่นไม่มีครับ แต่ เมกามี
    กำลังจะทำเหมือนกันครับ
    กำลังหาฝาเดิมไปขึ้นโมอยู่ครับ อิอิ

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เท่าไรครับคุณมิ้ง ทำที่ไหน

4. NIPPON SHOP

NIPPON SHOP New Member Member

932
    5
    0
    ผมว่าที่ วายแอดค์ น่าจะมีครับ

5. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    ที่ YATT ราคาน่าจะอยู่ที่ ไม่น่าจะเกิน 16000 นะครับ เคยได้ยินมาว่าราวๆนั้น

6. tum_bi

24
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆคนนะคับ ว่าแต่ว่าของไทยนี่ดีขนาดไหนอ่ะคับ ทนและแข็งแรงป่าวเพราะอยากเอาหาง GT Wing ของ Spoon มาใส่อ่ะคับกลัวว่ากระโปรงในไทยจะไม่แข็งแรง
    เคยเห็นของคุณซีใส่อ่ะคับสวยดี ของประเทศอะไรเหรอคับ ใครรู้ช่วยบอกขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆคับ

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของ ซีรู้สึกว่าจะเป็นงาน Yatt ครับ ว่าแต่หลายๆ อัน แร้วเหลือซัก หมื่น ต้นๆ นี่ พอไหวครับ

8. Mink_si

430
    19
    0
    ของพี่ซี นี่เป็นของ เดิม นำไปหุ้มครับ
    แต่โดยทั่วไปจะมีปัญหา ร่อนภายหลัง แต่เมื่อไหร่ไม่รู้
    ส่วนร้านที่ทำ ผมจะไปทำกับ akana ครับ
    ราคาอยู่สัก 13000-14000 ครับ
    เรื่องร้าน Yatt ไม่มีนะครับ เรื่องขึ้นโม เค้าไม่รับ
    แต่ถ้า หลายบานไปคุยดู แต่คิดว่าน่าจะมี เกือบสองหมื่น
    เดียวขึ้นโมเสร็จอย่างไร จะมารายงาน อิอิ
    ตอนนี้ หาเงิน + กระโปงไปทำโม ก่อน นะ

9. tum_bi

24
    0
    0
    ดีคับ เสร็จเมื่อไหร่ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะคับอยากเห็น จะได้ทำด้วย ขอบคุณทุกๆคนนะคับ ที่ให้ความกระจ่าง ปล. ชอบเข้ามาดูเว้บนี้มั่กๆ คนที่นี่รักกันดี

10. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    ถ่ายรูปมาให้ดูบ้างนะครับ อิอิ

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอชมบ้างนะคับ น้องมิ้ง

12. Mink_si

430
    19
    0
    อยากดูกัน เอากระโปงหลังถอดมา เดียวไปขึ้นโม ทำให้ ฮาฮา
    สัก สองทิต อิอิ

13. nott_za

nott_za New Member Member

122
    3
    0
    ไปทำที่ตาปืน...ก็.บอกแกเนียนๆหน่อยนะฮะฝาหลังหน่ะ

ตอนนั้นผมจะทำที่แกเหมือนกัน.. แต่ให้น้องขับ vios ทำฝาหลังก่อน พองาน vios เสร็จออกมาก็ไม่อยากจะทำแล้ว

เพราะว่าฝาปิดไม่สนิท นิ้วก้อยแหย่เล่นได้เลย

เข้าใจว่าฝาหลังทำยากนะครับลองปรึกษาแกให้แน่นอนว่ารับประกันงานกี่% ไงก็ขอเอาใจช่วยนะครับ

14. Mink_si

430
    19
    0
    ขอบคุณมากครับพี่น๊อต
    แต่คุยกับพี่ ออม แล้ว แก บอกว่า ถ้าไม่สนิท แก้ไข ให้
    แล้วปรึกษาวพวกพี่ Evo club ฝาหลังพวกเค้าก็ไม่มีปัญหาอย่างไร
    แล้วก็มีแก ที่ทำ แล้วปิดได้พอดีด้วย ไปแก้กับที่อื่นแล้วไม่พอดี
    ไงผมคงจ่ายเงินตอน งานเสร็จเรียบร้อยไม่มีปัญหาอ่าครับ
    ไงก็ขอบคุณมากนะครับ จะ คุยกับพี่ เค้าให้เรียบร้อยครับ
    ปล.หรือใครมีร้านแนะนำ จะอาษาไปทำ ผมก็ยินดีร่วมด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

15. nott_za

nott_za New Member Member

122
    3
    0
    ทำกับตาปืนก็ดีอย่าง เค้าไม่คิดค่าโมเลย....

แล้วใครจะเป็นผู้เสียสละฝาหลังเป็นโมหล่ะเนี่ย 5 5 รอชมด้วยคนครับ ได้ข่าวยังไงบอกด้วยนะครับ

16. tum_bi

24
    0
    0
    แต่ผมเคยเห็นใน Hyper Rev นะคับว่ามันมีสั่งได้ของ EJ7ในเล่มที่หน้าปกเป็น Type R EP3 อ่ะคับ อยู่ในหน้าพวกงานกระโปรงKevlar และ Fiber อ่ะคับ มีใครเคยเห็นเหมือนผมบ้างอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้