ซ่อมช่วงล่าง R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Knot R11, 1 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Knot R11

Knot R11 New Member Member

8
    0
    0
    จะซ่อมช่วงล่าง R11 ครับ

เวลาวิ่ง กระเทือนมากๆ เรียกว่าเก็บทุกหลุม ไม่ว่าเล็กใหญ่

ว่าจะเปลี่ยน shock up , เปลี่ยนยาง

แล้วเห็นว่ามันจะต้องเปลี่ยนบูชยางด้วยหรือครับ

บูชยางนี่มันคืออะไรคับ ต้องเปลี่ยนตรงไหนบ้าง

ขอบคุณครับ:teeth:

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ลองเช็คพวกลูกหมาก

บุชปีกนกบน-ล่างครับ

3. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    ลองเปลี่ยนบูชกะโช๊คอัพดูก่อนนะครับ
    แล้วจะรู้ว่าสวรรค์มีจริง ส่วนลูกหมากลองหาช่างกวดข้อต่อให้แน่นขึ้นน่าจะพอช่วยได้
    แต่สองอย่างแรก ผมว่าก้อน่าจะดีขึ้นผิดหูเลยละครับ
    ค่อย ๆ ทำ อย่าใจร้อนนะครับ
    R11 ทนทายาด และช่วงล่างนิ่งมาก ๆ ด้วย

4. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ค่อย ๆ ทำ ไปเรื่อย ๆ คับ แล้วจะได้รู้สึกว่ารถเรามันดีขึ้นมาเรื่อย ๆ เลย

5. JJJ

JJJ New Member Member

2
    0
    0
    อยากทราบราคาช็อคอัฟหน้า-หลังครับ และเพื่อนๆใช้ยี่ห้ออะไรกันครับ

6. Knot R11

Knot R11 New Member Member

8
    0
    0
    ผมรู้แต่ของ standard น่ะครับ

โช้คอัพหน้า ของ kayaba ราคาตัวละ 2,380 บาท
    โช้คอัพหลัง ของ kayaba ราคาตัวละ 1,170 บาท
    สปริงหน้า ของแท้ราคารวม VAT แล้วตัวละ 500 บาท
    สปริงหลัง ของแท้ราคารวม VAT แล้วตัวละ 460 บาท

อันนี้เอามาจาก web autoatone นะครับ ลองเข้าไปดูก็ได้

7. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ราคาไม่แรงแหะ....................รถผมก็เก็บทุกหลุมเหมือนกัน เจอหลุม เจอถนนค.ส.ล.เป็นโดด ท่าทางโช้คที่ใส่ชาติก่อนมันต้องเป็นม้ามาแน่ๆๆ................... อิอิ

8. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เก็บทุกหลุมเหมือนกัน.........ต้องเค้าใจถนนบ้านเรามันสุดวิเศษ.....อิอิ

9. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ดังทั้งคันเลยครับ ยกเว้นแตรกับวิทยุที่ไม่ดัง

10. poomsiri

672
    8
    0
    พอ ๆ กันทั้งนั้น.....อิอิ

11. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่ครับถาม ไร หน่อย

ถ้าเอาโช้ค เดิมไปทำสตรัท นี้มันมีวิธีทำไงบ้างอะครับโช้คจะเสียมะครับ

และ สตรัทตรงรุ่น R11 นี้มันมีปะครับ คือ เทียบ B14 นี้ มัน มี ของ อะ ไร บ้าง อะ ครับ (ยี่ห้อ+ราคาเลยครับ)

12. poomsiri

672
    8
    0
    ถ้าใช้ร่วมกันกับ R11 ได้เลยนะก็ B14 - พัลซ่าN 15 ได้หน้า + หลัง เหมือนกันหมด
    B12 - 13 - พัลซ่าN14 ได้แต่คู่หน้า

แต่ถ้าแปลงมาใช้คู่หน้ายังหาที่เหมาะไม่ได้แต่คู่หลังใช้คู่หน้าของ R32 มาแปลงหัวเบ้าอย่างเดียวใช้ได้เลย..........อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้