ขอถามเรื่องสีขาว type r และขาวซีวิคใหม่+jazz ทีครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย KOB@NeFaRiouS, 31 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KOB@NeFaRiouS

KOB@NeFaRiouS New Member Member

94
    1
    0
    ขาวjazzเหมือนกับขาวซีวิคใหม่มั้ยครับ
    รบกวนขอรหัสทีครับ
    พอีกำลังจะทำสีขาวแต่ลังเลอยู่นะครับว่าจะขาวไหนดีเพราะยังหาแบบtype rไม่ได้
    ใครพอมีตัวอย่างมาเทียบมั่งมั้ยครับ
    ตอนนี้รถอยู่อู่แล้วอะครับ
    รบกวนช่วยแนะนำทีครับ:)

2. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    ขาว Jazz เหมือนกับขาว Civic ใหม่ คือ Dupont NH-578 ครับ

ส่วนเรื่องสี Type R กับสีขาว Jazz ก็แล้วแต่คนชอบ ผมว่าทำมา สวยไม่ต่างครับ

3. KOB@NeFaRiouS

KOB@NeFaRiouS New Member Member

94
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขาว Jazz =ก็สวยดีนะครับ

5. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    Type R สีจะออกเหลืองๆกว่าขาวทาฟเฟต้าของแจ๊ส แล้วแต่ชอบคับผมชอบขาวๆอ่ะเลยเอาขาวแบบแจ๊ส

6. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    NH-0 Championship white คือขาว type R ครับอยากที่พี่ๆบอกว่าจาออกเหลือนิๆแต่ไม่มาก
    ตอนนี้กำลังทำอยู่ครับอาทิตหน้าเสร็จแล้วครับ ส่วนเรื่องสีรู้สึกว่าถ้าต้นตำรับสีเบอร์นี้น่าจะของ
    standox นะครับอีนนี้ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ ส่วนขาวไหนสวยก่ากัน สำหรับผมขาว civic ก่ะ DC5
    จะคล้ายกันผมว่าไม่ค่อยเหมาะก่ะรถเล็กเท่าไรอ่ะครับ

7. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
    กบจาขาวแล้วเหรออิจฉาจัง

8. KOB@NeFaRiouS

94
    1
    0
    ครับพี่คิดว่าน่าจะเสร็จทัน24นี้ไว้เจอกันนะครับ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้