ฝากขอบคุณ แชมป์+ตูน ด้วยค๊าบ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย san leo, 29 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    เนื่องจากวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมไปคลอง 5 มาขากลับ วิ่งมอเตอร์เวย์ แล้ว เกิด เครื่องดับกลางอากาศ ไม่รู้จาทำยังไง ไฟฉายก้อไม่มี เครื่องมือก้อไม่มี เลยโทร หาแชมป์ ตอน ตี2 และโทรหาตูน ตอน ตี 3 ฝากขอบคุณด้วยคับ และขอโทษนายแชมป์ดว้ยคับที่โทรไปปลุกนายแชมป์ ตอนนอน และได้ลากรถมาไว้ที่บ้านตูนและให้ตูนที่ช่วย ดูอาการให้ ว่าพังแน่555
    :Dขอบคุณตูนด้วยคับ

ตอนนี้ยังไม่ได้รื้อ แต่เอาไปที่บ้านแล้ว หลายคนบอกว่าน่าจะเป็นวาวล์(เขียนถูกป่าวหว่า) อย่างที่ตูนบอกอ่ะน่ะ

ตอนไปอย่างเท่เลย ตอนกลับ กินข้าวลิง...อิอิ

2. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ง่ะ สงสัยงานนี้ได้เปลี่ยนจาก e-carlution เป็น evolution แน่ อิอิ เสร็จไวๆเน้อ

3. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    นับถือๆ น้ำใจงามกับเพื่อนจริงๆ คาราวะให้หนึ่งจอก

นายสันก็เปลี่ยนเป็น 4 G 93 ไปเลย

4. san leo

760
    2
    0
    ถ้าเป็นรถผมเองล่ะ โดนแน่ 93 โบ แต่ม่ายช่ายรถผมอ่ะสิ รถน้อง อีคาร์เหมือนกันวาง 93 โบ มา ที่สำคัญ ผมขับแล้วดันพังตอนเราขับด้วยอ่ะดิ กะว่าใกล้ถึงบ้านจาแซด....ลองซ่ะหน่อย แต่ยังไม่ถึงบ้านเลย ดันพังซะก่อง....

5. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    รื้อเมื่อไหร่บอกด้วยนะ
    มันเป็นเรื่องธรรมชาติ
    รถแรงอยู่อู่ รถหรูอยู่บ้าน
    อิอิ แต่ขอบอกว่ารถสวยดีครับ
    แนวมากๆๆๆ สีเหลืองโรบาร์แดง

6. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    555+ งานเข้าเลยตาสัน จุดๆนี้น่ะครับ สุดยอดดดดดดดดดด

7. san leo

760
    2
    0

ผลออกมาแล้วตูน....พอดี พ่อของเพื่อน(เป็นช่าง)ผมอีกคนเขามาดูให้ บอกว่า ลูกอาจแตก เพราะติดเครื่องได้ แต่ดังโครต แล้ว บอกเหมือนตูนพูดเลย ....ยกอย่างเดียว ซ่อมไปก้อไม่ดี เพราะเครื่อง ซ้ำ โมมา เกือบทั้งตัว....555 งานเข้าเลย ตรู

ว่าจาไปเชียงกงไปดู เครื่องสักหน่อยเสาร์นี้

8. san leo

760
    2
    0
    ตอนขับเข้าสนาม โครตเท่เลยอ่ะเมย์....วิ่งเข้าทางฝั่ง ค๊อกพิส ด้วยอ่ะ ดีน่ะมันไม่พังตอนขับออกสนาม ยังรักษาหน้าเรามาพังบนมอเตอร์เวย์....555

9. san leo

760
    2
    0
    คันนี้แหละที่พาไปกินข้างลิง...อิอิ

แต่ผมชอบกระจกมองข้างอ่ะ ไม่รู้รุ่นไร สวยดี

10. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    โคตรชอบเลยอ่ะคันข้างๆน่ะ(LS)5555+

11. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    บอกแล้วว่ารถเค้าสวยจริง

12. san leo

760
    2
    0
    โทษที ตูน ไม่ได้โทรไปหาเมื่อวาน พอดี มือถือมัน ห่วย เลย ติดต่อยากนิสสสสสสสสส นึง

13. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    น้าสัน..งานเข้าเลย..แล้วต้องซ่อมให้น้องป่าวอ่ะ

14. san leo

760
    2
    0
    ไม่ต้องอ่ะคับ เจ้าของไปด้วย

สรุปแล้วคับพี่น้อง สูบ 4 ทะลุ คาดว่าเนื่องจากวาวล์ขาด ฝาซ่อมไม่ได้เกินเยียวยา วันเสาร์เลยวิ่งไปดูที่เชียงกงบางนาทั่งเชียงกงไม่มีฝาตัวนี้ เครื่องก้อไม่มี เส็ดวิ่งไปหาที่ปทุมวัน ไม่มีคับ พี่น้อง หายากจิง ก้อเดินต่อไปเจอร้านนึง ขาย 8500 โอ้ แพงชิบเลย เดินมาอีกหน่อย โชคดีโครต ไปเจอทั่งเครื่องเลยคับ 25000 ไม่มีกล่อง+เกียร์ เลยมาคำนวณดูแล้ว ถ้าซื้อทั้งตัวน่าจะจบกว่า เพราะว่าถ้าเอาฝามาแล้วต้องเปลี่ยนลูก+แหวน+วาวล์+อื่นๆ อีก พอมาดูเงิน อ่ะ มีไม่พอ ทำไงดี ต่อไปต่อมา ไม่เอา โบ+คอไอดี+ไดชาร์ท+ไดสตาร์ท เหลือ 17000 เลยเอามา แต่ใจผมอยากได้ทั้งตัวเลย แต่ไม่เปงไรใช้ของเดิมได้
    เลยยกขึ้นเมื่อวาน วันนี้ คง สมบูรณ์วิ่งได้ ไว้เด๋วลงรูปให้ดู

15. san leo

760
    2
    0
    เอารูปมาให้ดูกัน....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้