รบกวนถามความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับ(นอกเรื่อง11Xนิดนะ)

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย Bowling11X, 9 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    แบบว่ากำลังตัดสินใจจะเปลี่ยนรถนะครับ แต่กำลังลังเลอยู่ว่าจะเอารุ่นไหนดีระหว่าง Wish กับ MU7 เพื่อนๆมีความเห้นว่าควรเล่นตัวไหนดี มือ2ทั้งคู่ ถ้าเทียบความประหยัด เอาwishมาติดแก็ส กับmu7เดิมๆ และความกว้างขวาง ใครพอทราบอัตราการกินน้ำมันทั้ง2รุ่นนี้ รบกวนตอบทีครับ ตอนนี้กำลังเถียงกับแฟนอยู่ ผมจะเอาwish แฟนจะเอา mu7 หรือจะเล่น ฟอจูนเนอร์เลยดีไหมเนี่ย แต่ต้องเก็บตังอีกหลายเลย

2. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ผมว่าเก็บอีกนิดเอาฟอจูนเนอร์ไปเลยพี่

ส่วนตัวชอบวิชคับ Mu7ผมว่ามันแปลกๆ

รูปทรงไม่ล้ำใช้อีกไม่นานคงเบื่อๆ

3. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    MU7 ดีกว่านะครับ วิชเครื่อง เบนซิน ตกราวๆ 6-8 โลลิตรอะ ถ้าติดแก๊สไว้ด้านหลังจะไม่มีที่ใส่สัมพาระ แน่นอนครับ แต่ Mu7 น่าใช้ดีนั่งสบายในตอนสุดท้ายไม่ต้องนั่งย่อเข่าครับ จัดว่าสบายๆเลยแหละ มีให้เลือกทั้งขับสี่ และ ขับสอง ตามใจเลย และที่ไม่ควรมองข้ามและน่าคบหาถ้างบประมาณมีระดับเล่น วิชและ Mu7 คือ เอเวอร์เรส ของ Ford อันนี้สุดยอดทั้งรูปร่างหน้าตา ราคาถูกกว่าทั้ง 2 ที่กล่าวมาในป้ายแดงนะครับ แต่มือสองหายากหน่อย เครื่องยนต์ คอมมอลเรลใหม่แบบ 180 MP แล้ว แรงเลยทีเดียวประหยัดกว่า ไทรทันและอีผุผุ เยอะครับ ผมยังเสียดายเลย แต่ก็ช่างเถอะ ไว้รอโอกาสหน้าครับ

ปล แล้วจะเอา ไทรทันไปไหนอ่า

4. Bowling11X

373
    2
    18
    ไทรทั่น ส่งมอบไปให้ปะป๋าใช้อะครับว่าแต่วิชทำไมมันกินน้ำมันดุเดือดจังเลย แต่อย่างไงAE110ของผมก็ยังอยู่ครับ กำลังจะผ่าตัดหัวใจดวงใหม่อยู่

5. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    อันนี้ผม โนคอมเม้นอ่ะคับ

wishอย่าเลยท่าน คนข้างหลังสุดร้อนแน่นอน แอร์มันไปไม่ถึงอ่ะ
    ก้อแล้วแต่พี่โบลิ่งด้วยอ่ะคับ

6. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    มา MU7 อีกหนึ่งเสียงคับผม อิอิ
    ไปดูมากำลังจะโดนเหมือนกัน

ปล. ถ้าโบลิ่งชอบแนวสปอร์ต ก็วิช เลยคับ แต่ถ้าแนวใหญ่ก็มิว ไปเลย

7. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ส่วนตัวแล้วชอบ wish ครับ เซตโบวิ่งหล่อเลย

8. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ไอ้เหี้ยนี่เค้าเอาประหยัดอยู่มึงมาเซ็ตโบไรวะ555

9. ch.surapong

ch.surapong New Member Member

164
    4
    0
    เอกะแบงค์นี่สร้างความฮาได้ตลอดเลยนะ..ผมนั่งขำอยู่หน้าจอคนเดียว

แต่ได้ยินมาเหมือนกันครับว่าวิชนี่แอร์ไม่ถึงหลังครับ

เชียร์รถเก่าครับพวกสปอร์ตไรเดอร์ RAV4 อะไรแบบนั้นอ่ะครับ

10. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    ก้อจิงของะแบงค์ คนละเรื่องเลย555+

ฮ่าจิงๆอ่ะพี่เจี๊ยบ ผมเจอกะตัวมาเลยพี่เจี๊ยบ เพื่อนแมร่งบ่นกันชิบหาย
    กูบอกแล้วไม่เชื่อ เสือกมานั่งกันเอง 5555+ ก้อต้องทนกันไป ขนาดเปิดแอร์แรงสุดๆแล้วน่ะ

11. Bowling11X

373
    2
    18
    ผมเองยังนั่งฮาหน้าจออยู่เหมือนกัน

12. ko1980

ko1980 New Member Member

494
    1
    0
    ถ้าด้านรูปลักษณ์ภายนอก Wish ดูดีกว่าครับ....
    แต่ถ้าเอาความประหยัดและความทนทานผมว่า Mu7มาแน่นอนครับ.....
    ส่วนตัวผมเลือก Wish ครับ...(นิสัยไม่ดี....เลือกที่ภายนอก..อิอิอิ)......
    ได้ยินมานะว่า...Wish....รุ่นใหม่ๆนี่มีช่องแอร์ด้านหลังเพิ่มให้แล้ว.....
    ยังไงก็ลองดูแล้วกันครับโบ......

13. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    โดยส่วนตัว ผมชอบ wish คับ สวยงาน ทำ VIP นี่แหร่มเลย โดยไม่ได้ดูที่ความประหยัดนะ เอิ๊กๆ

14. Drinking_Water

881
    0
    0
    อ้อ ถ้าตัวใหม่มีแอร์ข้างหลังก้อแจ่มเลย
    ส่วนตัวผมก้อชอบ wish อยู่แล้วน่ะ น่าสนใจกว่าเยอะเลย อิอิ

15. Bank115PowerHaus

1,450
    10
    38
    ครับแซวกันเองนิดหน่อยน่ะคับ5555

วิชๆๆๆๆๆๆๆสวยๆๆ

16. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    เออ เขาจะเอาประหยัดทำมาเว็ทโบ ทีรถเมิง วางเครื่องไมติดแก๊ส หว่ะ คริคริ

MU7 ยอดรถของคนรักครอบครัว

17. Bowling11X

373
    2
    18
    ขอบคุณมากๆครับสำหรับความคิดเห็น เดี่ยวดูรถก่อนครับ คันไหนสภาพผ่านก็เอาคันนั้น

18. Bank115PowerHaus

1,450
    10
    38
    วิช ภูมิฐานมีระดับ

Mu7 แนวบู๊ๆต่างจังหวัดลุยๆ

19. m@m

m@m New Member Member

167
    0
    0
    ผมไม่มีเรื่องWighกับmu7
    แต่ขอเลยนะพี่โบลิ่งอย่าออกฟอจูนเนอ
    เพื่อนพ่อผมเป็นหัวหน้าช่างของโตโยต้าบอกว่า
    มันเปลืองทุกอย่างเลยคับทั้งนำมัน ยาง ผ้าเบรค อีกน่านับประการพี่
    แต่เอาจริงผมอยากให้Wishนะพี่
    เรื่องกินน้ำมันเท่าไรไปถามเพื่อนพ่อมาให้คับ...

20. Bowling11X

373
    2
    18
    อิอิ...สับสนไปหมดแล้ว เอาไงดีหว่า สงสัยขับtritonไปก่อนดีกว่า กลัวว่าเอามาแล้วมันจะกินน้ำมันกว่าไทรทั่นแค่นี้เหละ

21. Drinking_Water

881
    0
    0
    ดูๆไปก่อนพี่ อย่ารีบๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้