สอบถามเรื่องกล่อง ECU 1-3 แทนกันได้มั้ย

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย d_tul, 17 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. d_tul

d_tul Guest

0
    0
    0
    สอบถามกล่อง ECU เดิม ๆ ของอีโว 2-3 ใส่กับเครื่อง 1 ได้มั้ย
    หรือ กล่อง 1,3 ใส่กับเครื่อง 2 ได้มั้ย จะมีผลอะไรหรือเปล่า
    พอดี กล่อง 1 ของผมพัง สอบถามแล้ว กล่อง 1-3 ราคาใกล้เคียงกันมาก
    เลย สอบถามดูว่าถ้าสลับกัน จะมีผลอะไรมั้ย ......ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    สำหรับคำตอบ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ตอนกล่องผมพัง เคยเอากล่อง2มาใส่(ของผมเครื่อง1) ใส่ได้ไม่มีปัญหาโปรแกรมจะต่างกันเล็กน้อย
    แต่กล่องซ่อมได้นะครับ น่าจะถูกกว่าซื้อกล่องใหม่พอสมควร
    กล่องมิตซูพังกันบ่อยมาก

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    หากล่อง 3 สภาพดีๆ ใส่ได้เลยครับ
    กล่อง 1-3 ต่างกันที่ ROM เป็นคนละเบอร์ ส่วน Control Board เหมือนกันหมดครับ
    โปรแกรมและแรงม้าของ ROM Evo3 มากกว่า Evo1 อยู่ราว 20 ตัว

ซ่อมกล่อง โทรหาอาจาร์ยกำธร
    กำธร คลีนิค คาร์ [KCC Racing Garage] พระราม2
    อาจาร์ยกำธร อตีดอาจาร์ยใหญ่ศูนย์ฝึกอบรมครูช่างมิตซูบิชิ
    รับซ่อมมิตซู ทุกรุ่น รับประกันผลงาน โทร 089-204-6850

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้