ช่วยแนะนำหน่อยคับคืออยากจะโหลดนะคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย varamart, 4 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    รถเดิมๆอยากจะโหลดนะคับท่าจะเปลี่ยนแต่สปริงนี้ของอะรัยดีคับ Tein, H&R, Eibach เแล้วเปลี่ยนแต่สปริงนี้ดีไหมครับ หรือว่าควรเปี่ยนทั้งชุดเลยท่าทั้งชุดก็ดูของ TEIN Super Street อยู่นะคับแต่กัวว่ามันจะแข็งเกินไปหรือท่ามีรุ่นไหนแนะนำก็ช่วยบอกด้วยนะคับ (ขอมือ 1 นะคับ)

2. FastAndFurious

FastAndFurious New Member Member

80
    0
    0
    แนะนำ TEIN ss ครับเพราะว่าใช้อยู่ปรับแข็งอ่อนได้นิครับ เปลี่ยนแล้วความรู้สึกคนละโลกกับของเดิมเลยครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    H&R, Eibach ก็พอเเล้ว OK

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    งบถึง tein ss ไปเรยครับ แน่นอนกว่า

5. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    งบถึงจัดไปเลยครับ TEIN :)

6. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    Eibach ครับ ไม่อ่อนไม่แข็งเกินไป

7. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    อยากโหลด แต่ ตังไม่อำนวย...T-T

8. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    ขึ้นอยู่ที่งบละครับ หากงบสูงเล่น TEIN ไปเลยดีกว่า :D:D

หากไม่สูงมาก็พวก H&R - Eibach - KAYABA ก็ ok แล้วครับ

ปล. ส่วนตัวแนะนำให้เปลี่ยนยกชุดทั้งโช๊คและสปริงนะครับ

9. varamart

146
    9
    0
    ขอถามอีกข้อนึงคับของ tein ss นี้แนะนำแบบมี upper mount หรือไม่มีคับ

10. K|nSsZ

K|nSsZ New Member Member

216
    6
    0
    คือ ผมคิดว่านะ หลังจากที่เปลี่ยนมาบ่อย สปริงถ้าเปลี่ยนแค่อย่างเดียวรถมันจะ หน้าทิ่ม ตูดโด่ง นะครับ มากน้อยขึ้นอยู่กับสปริงที่เราเลือกนะครับ โดยส่วนตัวคิดว่า อยากได้ความสูงเท่ากันทั้งคันใส่พวกสตรัทปรับเกลียวไปเลยดีกว่าครับ หามือ 2 เอาก้ได้ครับ ตอนขับ coupe ใส่ H&R ครับ ก็ดีนะครับ พอดีดีนะผมว่า ทางที่ดีลองหารถคนที่ใส่สปริงแล้วดูว่าอันไหนพอใจเราดีกว่าครับ

11. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    upper mount มีหรือไม่มีก็ได้ครับ ถ้าไม่ได้คิดว่าจะใส่ edfc ก็ไม่จำเป็นครับ ถ้าจำไม่ผิดราคาต่างกัน
    หลายพันบาท

12. varamart

146
    9
    0
    ที่ใส่ H&R นี้ใส่กับโช้คเดิมป่าวคับ แล้วตอนใส่นี้ยางห่างจากซุ้มประมานกี่นิ้วคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤศจิกายน 2007
  13. BRIDE_O

BRIDE_O New Member Member

217
    5
    0
    TEIN อีกเสียงคับ หนึบดีแข็งนิดหน่อย:)

14. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ขอขุดขึ้นมาถามหน่อยครับ ถ้าจะโหลดแบบประหยัด+หนึบกว่าเดิม

โช็คเดิม+s tech tein หรือว่า eibach จะดีมั้ย แล้วอัดน้ำมันใหม่

หรือว่าเป็นโช็คเดิม+สปริง EK9 ( สปริง EK9 มันเตี้ยลงหรือเปล่าหว่า ) แนะนำแบบไหนดีครับ

เห็นสมาชิกบางท่าน เริ่มที่ สปริง eibach ก่อน แล้วค่อยหา โช็ค koni มาทีหลัง

15. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    แวะมาศึกษาไม่กล้าโหลด

(ขนาดไม่โหลดลิ้นหน้าเครมมันทุกปี))

16. Nine9

Nine9 New Member Member

13
    0
    0
    ถ้าเอาก่อน หาโช้คเปลี่ยนก่อน ดูอาการว่า โช้คที่เปลี่ยนเป็นแบบไหน
    แล้วค่อย หาสปริงใส่คู่กับโช้ค ที่หลังผมว่า ดีพอน่ะ แต่ทำสองรอบน่ะคับ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้