รู้สึกว่าระยะการกดเบรคไม่คงที่ค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 2 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    พอดีเพิ่งไปเปลี่ยนผ้าเบรคมาเมื่อเดือนที่แล้วค่ะ
    ตอนนี้มีความรู้สึกว่าระยะกดเบรคมันไม่คงที่ บางทีก็ตื้นบางทีก็ลึก
    บางครั้งเวลาเบรคจะมีเสียงงี๊ดๆ ด้วยอ่ะค่ะ
    ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ และจะแก้ไขได้ยังไง
    ขอบคุณค่ะ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เวลาจอดเฉยๆ เหยียบเบรคไว้แล้วรอบตกหรือเปล่าครับ

รอผู้รู้ชัวร์ๆอีกทีนะครับ ผมไม่แน่ใจ งิงิ

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไล่ลมเบรคมายัง ตอนเปลี่ยน ผ้าเบรค อ่ะ

เเล้ว น่ำมันเบรค อยู่ปกติ เท่าเดิมป่าว

4. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    เหยียบเบรกค้างไว้ แล้วเบรกจมไปเรื่อยๆ เปล่าอะค้าบ

5. phonkung

63
    5
    0
    น้ำมันเบรคคงที่ค่ะ แต่เรื่องลมเบรคนี่ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ -_-"
    ส่วนเรื่องที่เหยียบค้างแล้วเบรคจมเรื่อยๆนี่จะเป็นบางครั้งค่ะ
    ทำยังไงดีอ่ะคะ

6. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ลองไล่ลม ดู ก่อนนะครับ อาจจะหาย ก้อได้ ถ้าไม่หาย ก้อ คงต้องเปลี่ยน

ลูก ยางแม่ปั๊มเบรค ถ้าไม่หายอีก ก้อคงต้องเปลี่ยนทั้งลูก อิ.....อิ :D:D:D:D

7. phonkung

63
    5
    0
    แล้วไล่ลมนี่ทำยังไงอ่ะคะ ต้องไปที่อู่รึเปล่า แล้วค่าไล่ลมนี่ประมาณกี่บาทคะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้