มิตติ้งสกายลายคลับประจำเดือนพฤษภาคม เจอกันที่ คริสตันปาร์ค นะครับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย GTR., 20 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    กำลังจะมาถึงอีกเดือนนึงแล้ว สำหรับเดือน 5 บ้าเห่อ มิตติ้งคราวนี้เราจะไปเจอกันที่ไหนดี ขอให่เหล่าสมาชิก ทุกคน เสนอความเห็น เสนอร้านมาได้เรยยยย ครับ

อัพเดทความเปลี่ยนแปลง
    ขอเปลี่ยนเป็นกันวันเสาร์ที่ 10 นะครับ เพราะคุยๆไปและดูๆแล้ว วันที่ 2 แทบจะไม่มีคนว่างกันเลย
    แล้วก็ได้ข่าวมาว่าช่วงนี้ เส้น เลียบด่วนม่ค่อยปลอดภัยมาก ใครที่อยู่แถวๆนั้นช่วยกรองข่าวให้หน่อยครับ

ได้ข้อสรุปขอนัดเจอกันที่ คริสตันปาร์ค แล้วกันนะครับ :D:D:D:D:D

แล้วก็สุดท้าย วันเสาร์ที่ 10 ช่วยนำเอา สำเนาบัตรประชาชน และ สำเนาทะเบียนรถติดตัวมาด้วยนะครับ
    จะได้ส่งมอบให้กับนายไข่ ครับ
    ปล. พี่ธงรบกวนช่วยเอาตัวรัดท่อมาให้ผมด้วยนะครับ

:):):):):):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤษภาคม 2008
  2. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    วันเสาร์ที่ 2 น่ะเป็นช่วงวันหยุดยาวมาก ๆ จะมีสมาชิกเหลือกันกี่คนเนี่ย

ที่ไม่ได้ไปเที่ยวกัน ผมเด็กต่างจังหวัดต้องเฝ้ากรุงเทพ :D

จะมิตติ้งกันก็ดีตกลงไปไหนก็ไป

3. ผมคนหนึ่งครับพี่ gof ที่ต้องอยู่ไม่ได้ออกต่างจังหวัดไปไหนก็ได้ขอแบบไม่ไกลมากและแผนที่

4. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    ....

คงไปไม่ได้เหมือนกันครับ เพื่อนนัดเลี้ยงรุ่นที่บางแสนครับ

5. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18

งั้นเสนอบางแสน เลยแล้วกัน :D

6. jark75

jark75 New Member Member

24
    0
    1
    คงไปไม่ได้เหมือนกันครับ ไปศรีราชา อาจแวะไปแหลมแท่นตอนดึกๆครับ

7. บอม อาการดีขึ้นแล้วเหรอฟะ ว่าง ๆ มากินเหล้าปั่นหน่อยจิแถวลาซาล

8. GTR.

1,328
    28
    0
    มีการเปลี่ยน รายละเอียดนิดหน่อย ช่วยดูที่หัวข้อบนด้วย

:cool::cool::cool::cool::cool:

9. jark75

jark75 New Member Member

24
    0
    1
    มี ปล.หาเราด้วย ยังไงแล้วบอกพี่เค้าให้แล้วนะ เค้าจะหาให้อีกรอบเพราะ เค้าย้ายหอไม่รู้ว่าใว้ไหน ถ้าได้แล้วจะเอาไปให้เน้อ

10. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    วันเสาร์ที่ 10 ป่ะ

11. bomb r30

180
    2
    0
    """""

แล้วเจอกันครับ แหลมแท่น

12. bomb r30

180
    2
    0
    .........

ดีกันแล้ว ปรับความเข้าใจกัน...แต่ยังไงเหล้าก็ยังเป็นเพื่อนเราเสมอ:p

เสาร์ที่ 9 อาจจะได้แล้วเจอกัน

13. bomb r30

180
    2
    0
    ....

เหล้าปั่นก็ได้ เดี๋ยวเข้ากทม.แล้วโทรหา...แล้วคนปั่นน่ารักป่าว

14. IBaTaGiMoNo

IBaTaGiMoNo New Member Member

36
    0
    0
    อย่างน้อยเด็กเสริฟเหล้าปั่นที่บางแสนก็มีน่ารักอยู่บ้างนะบอม อิอิ
    เสาร์แรกบอม มาเลี้ยงส่งต้น R30 สีฟ้านะครับ จะไปเทรนงานที่ญี่ปุ่นแล้ว
    ใครอยากฝากอะไร ก็ลองๆดูครับ เพราะไปตั้ง 6 เดือน

15. คนปั่นก็ ok แต่คนเสริฟจะดีกว่าปลอดภัยไม่น่าจะมีแฟน.....

16. tonGTR

tonGTR New Member Member

3
    0
    0
    คนบางแสนยินดีต้อนรับเพื่อนๆชาวสกายทุกคนนะครับ

17. GTR.

1,328
    28
    0
    แก้ไขความผิดพลาดนิดหน่อย เสาร์ที่ 2 ของ เฮียกอฟที่บอกมา เฮียเข้าผิดว่า เสาร์แรกเป็นวันที่ 2 นะ

18. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    เอ้ยบักเส็ง เสาร์หงะ........มันวันที่ 10 เด้อ มันบ่อใช่วันที่ 9
    นั่นมันวันศุกร์...........เด้อ............แก้ไขด้วย

19. GTR.

1,328
    28
    0
    แก้ไขความผิดพลาดนิดหน่อย เสาร์ที่ 2 ของ เฮียกอฟที่บอกมา เฮียเข้าผิดว่า เสาร์แรกเป็นวันที่ 2 นะ

20. GOF C110

319
    2
    0

ขอบคุณมาก ๆ เส็งที่ช่วยแก้ไขให้แล้ว :)

ผมเข้าใจผิดไปว่าวันเสาร์แรกของเดือนเป็นวันที่ 2 พ.ค. 51 ขอโทษด้วยครับ

แล้วก็ห่วงว่าช่วงนั้นหยุดยาว 5 วันคงไม่มีใครมามิตติ้งแน่เลย ก็เลยคุยกับเส็งกับหรั่งว่า

ถ้าไม่สะดวกกันก็เลื่อนเป็นวันเสาร์ที่ 10 ก็ได้จะได้มีคนมาเยอะ ๆ
    ส่วนเรื่องสถานที่ตอนนี้มีเสนอมาว่า แหลมแท่น บางแสน ชลบุรี กับ พรีเมี่ยพระรามเก้า กรุงเทพฯ

เพื่อน ๆ ก็ลองช่วยกันเสนอมาหน่อยนะครับ ช่วงนี้ดูเหมือนว่าการมามิตติ้งมันจะเหงา ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

:cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:

21. เอ๋ C210

เอ๋ C210 New Member Member

25
    0
    0
    ใช่ร้าน PURE LOM หรือเปล่าครับรถผมจอดแถวๆหลังร้านอ่ะครับแวะไปคุยได้ครับ:D
    เรื่องมีตติ้งผมขอเสนอแถว เกษตร-นวมินทร์ได้มั้ยครับ

22. อ๋อใช่รถคุณป่าวครับ C210 สีน้ำเงินที่จอดอยู่หลังร้านเพียวลม สวย เลี่ยมดีครับ วันหลังจะไปคุยด้วยครับพอดีผมกับเพื่อนชอบไปนั่งกินที่ร้านนั้น
    ปล. ผมชื่อ วิน ครับ มิตติ้งไปด้วยกันไหมครับ ยังไง โทร.มาได้ 089-766-6618

23. GTR.

1,328
    28
    0
    มีอัพเดตความเปลี่ยนแปลงนิดหน่อย ช่วยดูข้างบนด้วย

24. แถวซีคอนดีเลยใกล้บ้านผมหน่อย......ร้านสเตกใช่ร้านตรงใกล้ ๆ ซีคอนที่ชื่อ ชบา หรือป่าวถ้าเป็นร้านนี้ยังขายอยู่ครับแต่ผมว่ามันเป็นหมูกระทะนะ + เสตกก็ได้

25. GOF C110

319
    2
    0
    สรุป จากที่ คุยๆไว้ว่าอาจจะไป แหลมแท่น ขอเป็น ที่ใน กทม. แล้วกันเพราะช่วงนี้ ฝนตกลมแรง ไปที่นั่น
    อาจจะไม่สะดวก ขอเป็นในกรุงเทพ สถานที่ๆเล็งๆไว้คือ
    แถบ ซีคอน ฝากใครก็ได้แถวนั้น ช่วยดูแถวๆนั้น หน่อยนะ จำได้ว่า มีร้าน สเตกบุปเฟห์อยู่แถวๆนั้นอ่ะ
    ไม่รู้ว่ายังอยู่หรือเปล่า

เอาเห็นด้วยนะ ช่วงนี้อากาศไม่ค่อยเป็นใจสักเท่าไร

รบกวน วิน ช่วยดูร้านแถว ๆ ศรีนครินทร์ให้หน่อยนะ

26. GTR.

1,328
    28
    0
    ใช่ๆๆ ยังไรบกวน วินด้วยนะ แล้วก็ ช่วงดูพวกที่จอดรถด้วย กะไว้ราวๆ 20 คัน(ว่าไปนั่น)

:D:D:D:D:D

27. ถ้าเป็นร้านนี้เดี๋ยววันนี้จะไปดูให้ครับ..........แล้วตอนเย็น ๆจะมารายงานผล

28. ไปดูมาแล้ว

ส่งน้องชายไปดูมาแล้วครับปรากฎว่าร้านยังอยู่ดี.......................ที่นั่งเยอะแต่ปัญหาคือน้องบอกว่าที่จอดรถมันน้อยต้องจอดในซอยอ่ะ ถ้าไปช้าสงสัยหาที่จอดกันเหนื่อยแน่

หน้าร้านครับถนนทางซ้ายมือคือถนนศรีนครินทร์ครับ
    View attachment 955711

ที่จอดสงสัยต้องจอดในซอยแบบนี้อ่ะ ( ถ่ายจากในซอยออกถนนใหญ่ ข้างขวามือคือร้าน ชบา )

View attachment 955713

ปล.ขออภัยน้องมันถ่ายรูปไม่ได้อย่างใจเลย
    ปล. 2 ร้านนี้ตอนเย็นคนเยอะกลัวจะมีปัญหาเรื่องที่จอดรถครับเพราะที่จอดมันน้อยกว่าโต๊ะ

29. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    ไม่ลองร้านในซอยบึงวาปีล่ะครับพี่น้องที่จอดเพียบ

แต่ถ้าฝนตกนี่ท่วมนะขอบอกใว้ก่อน ถนนเส้นหน้าซีคอนอ่ะ

แบบที่น้าว่าวว่าเลยครับซอยข้างบึงวาปีร้านนั่งกินมีแต่ปัญหาเรื่องที่จอดรถมันไปจอดลานซีคอนใกล้ได้ แต่ฝนตกน้ำมันจะท่วมเลนส์ซ้ายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้