NITTO ExTream Drag 2007

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย ฟอร์ด, 12 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฟอร์ด

ฟอร์ด Guest

0
    0
    0
    ขอเชิญร่วมการแข่งขัน ความเร็ว รายการ NITTO ExTream Drag 2007
    ในวันอาทิตย์ ที่ 28 ตุลาคม 2550 ณ สนามการแข่งขัน สนามบินเก่า ค่ายทหารสฤษดิ์เสนา อ.วังทอง จังหวัดพิษณุโลก ระยะ 402 เมตร
    เริ่มตั้งแต่เวลา 8.00 น. เป็นต้นไป เตรียมพบกับความตื่นเต้น ความมันส์ จากการแข่งขันในประเภทต่างๆ รถแรงๆ มากมาย จาก กทม. เชียงใหม่ พิษณุโลก และจังหวัดใกล้เคียง
    อาทิเช่น BMW N2 จากบ้านเมธา (BM ที่แรงที่สุดในประเทศไทย) รถตระกูล EVO จาก พี่น้อย Mr. ShockUp VOLVO จากพี่เอ๋ Pro Street (volvo ที่แรงที่สุดในประเทศไทย)
    พร้อมทัพนักแข่งจากเชียงใหม่ ..
    พิเศษ สำหรับผู้ชื่นชอบ รถ Drift เตรียมพบกับ Cefico หน้า S14 ของนายแนน Driftter มาพร้อมกับควันยางสีชมพู ที่ท่านไม่เคยเห็นมาก่อนแน่นอน จากยาง คำโฮ
    เงินรางวัล มากมาย อาทิเช่น
    Open ที่1 8000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
    Open กระบะ ดีเซล 5000 บาท
    แบคเก็จท้องถิ่น 5000 บาท
    แบคเก็จทั่วไป 5000 บาท
    และอีกหลายรุ้น
    หมายเหตุ สำหรับ รายการ NITTO ExTream Drag 2007 จัดจริง ทุกเสาร์ อาทิตย์ ที่ 4 ของเดือน สำหรับนักแข่งที่สับสนหรือไม่เข้าใจไดๆสามารถ ติดต่อ ได้ ที่ เบอร์ 081-4351456 (ต่อOTTO)

******* วันเสาร์ เปิดให้ซ้อมวิ่ง ฟรี ตั้งแต่เที่ยงวันเป็นต้อนไป *********

2. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    แล้วที่คลอง5ยังเหมือนเดิมป่าว

3. POP-PCM Club.

POP-PCM Club. New Member Member

124
    0
    0
    เหรอ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ตุลาคม 2007
  4. tu_nitto

tu_nitto New Member Member

12
    0
    0
    ประกาศโปรดทราบ ทางNITTO HEADER TURBO ไม่ได้สนับสนุน

ประกาศ โปรดทราบ ทางนิตโต้ เฮดเดอร์ เทอร์โบ ไม่ได้สนับสนุนรายการแข่งขันครั้งนี้นะครับ ผู้ใดแอบอ้าง ใช้ชื่อ ในการแข่งขันที่ทางนิตโต้ ไม่ได้ให้การสนับสนุนอยู่จะดำเนินการทางกฎหมาย ขอย้ำ ทางนิตโต้ เฮดเดอร์ เทอร์โบ ไม่ได้สนับสนุนในการแข่งขันครั้งนี้แต่อย่างใด ท่านใดสงสัยติดต่อมาได้ที่ 081-403-1422 ขอบคุณครับ บรรดาสมาชิกRC web ทุกท่าน:(

5. POP-PCM Club.

POP-PCM Club. New Member Member

124
    0
    0
    ชัดเจนแล้วครับทุกท่าน

6. POP-PCM Club.

124
    0
    0
    ถึงคุณต่อOTTO และสมาชิกRCWEBทุกท่าน
    ผม POP-PCM ผู้จัดการแข่งขันรถยนต์ทางตรงระยะทาง402ม. รายการPCM DRAG จ.พิษณุโลก ซึ่งเป็นรายการดั่งเดิมที่จัดมาตลอด3ปีที่ผ่านมา จะขอชี้แจงให้ทราบว่า การแข่งขันรายการNITTO ExTream Drag 2007 ซึ่งมีคุณต่อOTTO เป็นผู้จัดการแข่งขันนั้น ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับทางผู้จัดรายการPCM DRAGในทุกกรณี และการแข่งขันรถยนต์ทางตรงระยะทาง402ม. รายการPCM DRAG จ.พิษณุโลก ก็จะมีในอาทิตย์ที่3ของทุกเดือนเท่านั้นครับ

เรียนให้ทุกท่านทราบชัดๆอีกครั้งนะครับ ทีมงานPCM DRAG ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับคุณต่อOTTO ครับผมสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม เกี่ยวกับรายการPCM DRAGของพิษณุโลกได้ที่เบอร์ด้านล่างเลยครับผม ขอบคุณทุกท่านครับ

7. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    จะจัดงานแข่ง ไม่กี่วันก็ถึงอยู่แล้ว ชื่องานยังไม่แน่นอนเลยหรอครับ แล้วกระผม จะเชื่อถือได้อย่างไร ว่ารถที่กล่าวมา มาจริงๆ

แล้วเงินรางวัล จ่ายเต็มไหม มีกติกายังไง ต้องรถกี่คัน หรือว่านี่คือรางวัลยืนเลย ถ้ายืนเลยก็น่าสนใจมาก ทำได้จิง ก็ไปแน่นอนคับ

แต่ออกมาโพสอธิบายไรหน่อยก็ดีนะครับ การแข่งขัน มันต้องมีกติกา แต่ละรุ่น ค่าสมัครยังไง

ถ้างานดี ก็แจ่มครับ จริงๆผมสนับสนุนให้วัดกันที่คุณภาพงาน มากกว่า แต่ต้องทำให้ได้อย่างที่พิมนะ ไม่งั้นผมประจานนะครับ

ผมไม่ได้ป่วนนะครับ ใจจริงๆ คือชอบ อยากให้มีมานานแล้วเงินรางวัล ถ้าได้จริง ก็โอเคอ่ะครับ ดีกับนักแข่งทุกคน

ทัพเชียงใหม่ ยังไม่แน่ใจนะครับ ยังไม่ชัวร์ว่าจะมาไหม มาอาทิดไหน ยังไง ยังตกลงกันไม่ได้เลยนะครับผม

โอเพ่นมีกี่รุ่น กติกา อะไร ยังไง ครับ ต้องการรายละเอียด

8. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    ยังไงก็ขอให้มีจิงๆนะครับงานของใครก็ได้หรือทั้ง2งานเลยก็ได้
    ชอบครับผม ขอบคุณคับ

9. แค่เอาชื่องานคนอื่นเค้ามาใช้ งานนี้ก้อไม่น่าชื่อถือแล้วค๊าบบบบ แล้วจะให้เชื่อทั้งเรื่องรถที่จะมา เรื่องเงินรางวัล แล้วจะเชื่อได้ไง

10. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ออกมาอธิบายกันหน่อยดิครับจะได้เข้าใจโดยทั่วกันอะครับพี่น้อง

11. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    มาหลอกอ้างชื่อเค้าอย่างนี้มันไม่แฟร์กับคนจัดเดิมนะ เรียกง่ายๆมาชุบมือเปิบ

ถ้าจัดแล้วไม่มีใครมาวิ่งอย่างที่แจ้งหน้าจะแตกเอานะ ทำไม่ดีจัดไม่ด ทีมงานเก่าเค้าเสียหายเสียชื่อเสียง จะโดนฟ้องเอานะ

เลิกพฤติกรรมอย่างนี้เถอะครับ วงการเราจะได้เจริญๆ

12. Panda_power

Panda_power New Member Member

14
    0
    0
    กำๆ ลูกผู้ชาย กล้าพูด กล้าทำ แต่ไม่กล้ารับผิดชอบ ไม่มีการชี้แจง

สมควรอยู่ในวงการนี้ต่อไหมคับ...

13. ยังเงียบต่อไป..แล้วมาโพดทำไมงานแข่งเนี้ย.........คนจัดเดิมเค้าเสียหายหมด.........เดี่ยวเค้าก็หาว่างานเดี่ยวกัน...กำกำกำ

14. liverpool

liverpool New Member Member

32
    0
    0
    มะรุ้เรื่องแต่..ขอซะนิด เงียบบบบบบบบบบบบบบต่อๆๆๆไปไหน!!!!!:D:D

15. ช่วยจัดหน่อยละกัน....ครับ
    ทุกคน....เค้ารอรับฟังอยู่นะครับ
    งานแบบนี้....ถ้าจัดมีคนไปอยู่แล้ว....แต่เราๆก็รู้กันอยู่ว่าต้องการความแน่นอนที่สุดครับ
    การทำแบบนี้.....มันไม่ใช้เรื่องสนุกๆ...หรือขำๆ....เพราะทุกคนที่เขค้าไปแจมแข่งกัน
    เค้าไปด้วยใจกันจริงๆ.....
    ช่วยออกมา.....พูดไรหน่อยก็ดีนะครับ

16. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    สำหรับผู้ที่ไม่รู้เรื่องอาจจะมีการงงเกิดขึ้น ผมขอชี้แจงแทนคร่าวๆ

คือที่แยกออกมาจัด เนื่องจากมีการโกงกัน (ค่าสปอนเซอร์หัวงานเลย)

แล้วงานแข่งครั้งนี้ ทางผู้จัดเดิม ฝากมาชี้แจงว่า ไม่ได้มีส่วนร่วมใดๆทั้งสิ้น

ทั้งผู้จัดงาน และทีมงาน ไม่มีส่วนร่วมในงานนี้สักคนเดียว เค้าจัดของเค้าเอง ทีมงานเค้าหมด

ผมเชื่อว่า เจ้าตัวได้มาอ่านแน่นอน ยังไงก็อยากให้มาชี้แจงหน่อย

อย่าลืม พี่ก็แข่งรถเหมือนกัน คนที่มาไกลๆหรือต้องเตรียมรถ ทำรถอยู่ เค้าต้องการกติกา รุ่นไรมั่ง

เพื่อจะได้เตรียมรถถูก อันนี้สำคัญ แล้วเงินรางวัล ควรจะบอกมาเลย ว่า ยืนพื้นไหม มีจำนวนรถสมัครขั้นต่ำไหม

ไม่งั้น นักแข่งไป ถ้าไม่ได้ รู้สึกเหมือนถูกหลอก แล้วงานมันจะเสีย แล้วกลัวจะเสียมาถึงงานเดิมๆๆ

ก็เลยมาขอชี้แจง ณ ตรงนี้ ไว้ จะได้ไม่เข้าใจผิดกัน

17. blitz..

blitz.. New Member Privilege

11
    1
    0
    คราวที่เเล้วที่ 1 แบล็คเก็ต 1500 ที่2 800

18. EK3766

EK3766 New Member Member

16
    0
    0
    อ้าว....จายเย็นๆกันนะครับ ใครทําดีก้อขอให้ดีต่อไป..เอาจายช่วย

19. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

1,292
    3
    0
    ไม่เข้าใจว่าต้องการสื่ออะไรครับ ผมออกชี้แจง เพื่อไม่ให้ว่างานนี้มีส่วนเกี่ยวกับ PCM DRAG ส่วนเงินรางวัลอะไรนั่น ผมไม่รู้หรอก ถ้าได้จริงมันก็ดี แต่ก็ไม่มีกติกาไรออกมาเลย เรื่อ
    งธุรกิจไรนี่ผมก็เข้าใจลำบาก เพราะแข่งมาด้วยใจตลอด ภ้าผมได้รางวัล แม้คุณจะดูว่าแค่1500 แต่สำหรับผม ผมก็ดีใจน้ำตาเล็ดล่ะ

แข่ง พิดโลก ขอนแก่น(1ครั้ง) เชียงใหม่ เชียงราย เงินรางวัลไม่ได้ เลย บางครั้ง ได้ก็ได้น้อย ก็มีเยอะครับ(คนแข่งอยู่ น่าจะเข้าใจดี มันคิดตามจำนวนรถด้วย รถเยอะก็เยอะตาม แบร็คเก็ตผมไม่รู้) สำหรับผมบ้านนอกอย่างพวกผม แค่มีสนามให้วิ่ง ผมก็ดีใจกันแล้ว

แต่ผมชอบนะ แล้วก็อยากให้เงินรางวัลมันเยอะกว่านี้ อยากให้ผู้จัดเดิมหาสปอนเซอร์มาช่วยมากกว่านี้ ก็ต้องรอดูกันไป ว่าถ้า ต่อOTTOเค้าทำได้ แบบไม่มีเงื่อนไข รถมาจริง ตามที่เค้าโฆษณา ผู้จัดเดิมก็ต้องมาทำการบ้านต่อล่ะคับ แต่ดีนะ สำหรับ คนที่มาแข่ง

แล้วก็สนามเรา ไม่ได้มีธุรกิจไรมากมายนะครับ บางงาน ขาดทุน ทีมงาน ซึ่งสนิทกันหมด ไม่ได้ค่าตัวเลย อย่างงานที่ผ่านมา โดน ต่อOTTO โกงไป ก็ไม่ได้เงินไรกันแล้วล่ะครับ สงสารสต๊าฟเลย ดากแดดทั้งวัน

ผมเชื่อลึกๆ คนที่โกงใคร มันไม่เจริญหรอก แล้วมันไม่น่าสนับสนุนด้วย ผมคนนึงล่ะ ที่ชอบความถูกต้อง มาก่อน คำว่า ธุรกิจ

ความคืบหน้า ณ ตอนนี้ ก็เห็นมีการแจกใบปลิวและไปตามสถานที่ต่างๆในพิดโลก ไปชวนแข่ง แล้วอ้างผู้จัดเดิม ว่าไม่ติดต่อเค้าไปเลย ทั้งทีติดต่อไปตลอด เค้าเอง ที่ลีลา นัดคุยก็ไม่มาคุย งานจัดครั้งนี้ก็งานเดิม เพียงแต่ว่าผู้จัดเค้าไม่ติดต่อมา เลยทำคนเดียว อะไรประมานนี้ เลยออกมาชี้แจงครับ

เพราะทางเชียงใหม่ คุณต่อเค้าก็โทรไป คนไม่รู้เรื่องเค้าก็งง แล้วไม่รุ้ว่าจะมีอีกกี่ที่ ผมเลยต้องมาชี้แจงครับ

20. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ออกมาพูดอารายหน่อย สิ

21. คนคอยก็ท้อ...คนรอก็อยากครับ....
    ก็แค่อยากมีสนามวิ่ง......แต่ช่วยแถลงหน่อย...เวลางานมันกระชันชิดเข้ามาแล้วนะครับ
    กติกาเช่นไรบอก....กันหน่อยครับ......บลอดภาคเหนือก็มีครับ......ช่วยแถลงความบลอดได้ก็ดีครับ

22. MiNiGaL~♥

MiNiGaL~♥ New Member VIP

217
    9
    0
    ออกจากรูสักทีได้ม่ะเนี่ย

อยากรู้เหมือนกัน ว่าจะด้านได้นานแค่ไหน

อ้างคนนั้นทีคนนี้ที คนอื่นเค้าเสียหมดสิ

มีสมองแต่ไม่รู้จักคิด เอาแต่ผลประโยชน์เข้าตัวเอง

ปล.ขอประทานโทดที่ใช้คำพูดแรงไป แต่มันคงไม่แรงเกินไปสำหรับคนประเภมนี้หรอกนะ

อ่านแล้วโมโหแทนเรย วัยรุ่นอารมเสีย เอิ๊กๆ

ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันอีกนะจ๊ะ ชาวพิดโลก อิอิ

23. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

1,292
    3
    0
    ยินดีครับผม ขอบคุณครับ

อัพเดต

ได้ยินว่ามีแถลงข่าวนะครับ ในพิดโลก ว่าอย่าเพิ่งว่าเค้า ให้โอกาสเค้าได้จัดหน่อย

วันศุกร์จะมีการล้างสนาม แล้วก็ซ้อมฟรีวันเสาร์ เต็มๆ

เงินรางวัลได้เต็มเลย ตามที่บอก ไม่มีจำนวนรถขั้นต่ำ รางวัลที่เค้าว่ามาคือรางวัลยืนไว้รอเลย

แต่ไม่ได้ยินเรื่องกติกาไรนะครับ ผมฟังปากต่อปากมาอีกที

สำหรับ โอเพ่น ท่านไหนสนใจจะมา ก็คงต้องโทรสอบถามสถานเดียวอ่ะครับ

ปล.ผมคนกลางนะครับ อะไรดีก็ว่าดี อะไรไม่ดีก็ว่าไม่ดี ได้ยินมาแบนี้ เลยมาบอกต่อกันครับ

ถ้าทำได้อย่างที่ได้ยินมา ก็โอเคนะครับ ให้จริง ทุ่มจริง ก็ยิ่งดีครับ ได้มาวิ่งกันเยอะๆ

ส่วนผู้จัดรายการนี้ คุณต่อ OTTO คิดจะจัดแข่ง ช่วย ทำกติกา ให้มันเป็นลายลักอักษรหน่อยนะครับ

ให้ทุกคนโทรถามคงไม่ไหวอ่ะครับ แล้วมันไม่มีกติกาแน่นอนด้วยถ้าโทรถามๆตลอด

จะได้เตรียม เตรียมไรไปถูก แต่ค่าสมัคร รถโอเพ่น มันก็ลำบากนะครับ หรือให้ทีมงานคุณ

อย่างที่มาโพสๆนี่ก็ได้ครับ โพสกติกา เพิ่มมาสักหน่อย

24. VTEC

VTEC New Member Member

53
    0
    0
    ผมตอบได้เลยครับ เรื่องที่ ที่1 1500 ที่2 2800 ก็เพราะว่าสต๊าฟทางคุณต่อจัดมาคุมเรื่องเงินในสนามครับซึ่งเป็นเมียเค้าอ่ะครับเอาเงินใส่ซองผิดครับซองที่1 มี1500 ที่2 ใส่ 2800 ครับ

25. ^VTeC_PoWER^^<B18CR>

^VTeC_PoWER^^<B18CR> New Member Member

135
    0
    0
    555555 ที่2หวานเจี๊ยบเลย

26. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    5 5 มีอย่างงี้ด้วย . .

27. ไม่ออกมาบอกอะไรเลย เห็นน้องเค้าดูแผ่นของOPT4 มีการประกาศงานแข่งด้วย ก็ยังบอกอยู่เหรอว่าเป็นงาน NITTO EXTREAM DRAG น่าเกลียดดีนะ ชุบมือเปิปแล้วยังหน้าด้านที่จะพูดอีก ถามจิง ไม่อายหรอ

28. nouht_e30_hihop

nouht_e30_hihop New Member Member

87
    1
    0
    อืมๆ เหอะๆ ใงก้ออกมาชี้แจงด้วยครับ เห็นด้วยกะทุกข้อความ

29. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    เป็นงั้นไป

เสียชื่อพิดโลกหมดเลย

แย่ๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้