ใครพอทราบ Spec New Jazz 08 ตัวใหม่บ้างครับ......มาแชร์กันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย Ton_Ac, 22 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton_Ac

Ton_Ac New Member Member

109
    0
    0
    ใครพอทราบบ้างมั้ยครับว่า Jazz ตัวใหม่ 08 เนี่ยนะครับ Spec รายละเอียด เช่น เครื่อง ช่วงล่างประมาณเนี่ยครับ ว่ามันมีอะไรแต่ต่างกับตัวเก่าบ้าง เพราะตัวบอดี้ คงได้เห็นกันเกือบหมดแล้วครับ เครื่องรหัสอะไรครับ......( อยากรู้มาก ๆ ) ...... ได้ยินมาว่า จะเปิดตัว กลางปีนี้ งาน Expo

2. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    อัพไปคับ

3. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ......เครื่อง..ตัว rs 120 ม้า...ช่วงล่าง เกาะ กว่าเดิม..อย่างเห็นได้ชัด....กว้างกว่าเก่า...หลังคาสูงกว่าเก่า

....แต่บางคน บอกมันดู อ้วน..มาก กว่าเก่า......สรุป..มันเจ๋ง กว่าเดิม...เยอะ พอตัว คับ......

4. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    จะบอกว่าขับสนุกดี อัตราเร่งดีกว่าเดิม

หนึบกว่าเดิมนิดหน่อย แต่ตอนเกียร์เปลี่ยน นุ่มนวลสู้รุ่นเก่าไม่ได้

เบาะนั่งสบายกว่าทั้งเบาะหน้าและหลัง

เบาะหลังปรับได้สองระดับ

พวงมาลัยปรับขึ้นลง และ ปรับดันเข้าออกได้

หน้าปัดมีบอกอัตตราการกินน้ำมันทั้ง แบบที่ต้องเซ็ตค่าไว้ก่อน และ แบบreal time (จะเป็นแทบวิ่ง)ถ้ากดคันเร่งแทบจะค่อยๆๆลดลง แต่ถ้าถอน ก็จะเพิ่มขึ้น

เห็นเค้าบอกว่าคันที่เอาเข้ามาให้ทดลอง เอามาคันละ ล้านห้า

5. Ton_Ac

Ton_Ac New Member Member

109
    0
    0
    ไป Test กันที่ไหนอ่ะครับ .....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้