เรื่องของคอม้า

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย LitTle_Eye, 12 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    รบกวนผู้รู้หน่อยครับพอดีผมเอารถไปตั้งศูนย์ที่ร้าน B-Quick มาครับปรากฏว่าล้อหลังฝั่งคนขับตั้งศูนย์ไม่ได้ทางร้านบอกว่าต้องดัดคอม้าอ่ะครับมันเอียงเยอะจะทำให้กินขอบยาง มีเพื่อนๆพี่ๆคนไหนเคยมีปัญหาแบบผมบ้างครับแล้วการดัดคอม้ามีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
    ปล. พอดีผมมีบัตร MOTOR Expo ที่เมืองทองอยู่หลายใบถ้าใครอยากได้ผ่านมาทาง Siam Paragon แวะมาเอาที่ผมได้นะครับชั้น 3 ที่ NOKIA Experience Studio ผมทำงานทุกวันหยุดวันอังคาร หรือใครอยู่แถวตลาดบางบัวทองแวะมาขอผมก็ได้นะครับผมมีประมาณ 50 ใบ

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมเป็นคับเพิ่งไปทำมาสดๆเลยคับ พอดีเปลี่ยนชุดดุม 5 รูมาคืออาการรถมันกินซ้ายคับ ล้อมันอยู่ประมาณนี้ครับ แต่ไม่เอียงเท่า \ \ รถเลยกันซ้ายคับ เอาไปดัดคอม้ามาคับ ค่าดัดคอม้า หน้า ซ้าย-ขวา 800 บาท ถ่วงประชิดล้อหน้า 300 บาท ถ่วงล้อหลัง 200 บาท ตั้งศูนย์ หน้า หลัง 800 รวม 2100 ลดเหลือ 2000 บาท ทำออกมาดีเลยคับไม่เอียง ไม่กินยางคับ ก่อนหน้าเวลาเลี้ยวแรงๆ ล้อจะเบียดซุ้ม เดี๋ยวนี้ไม่เป็นแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้