สมาชิกใหม่ครับ อยากได้สติกเกอร์ทำไงบ้าง

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย ตี่, 10 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ตี่

ตี่ New Member Member

6
    0
    0
    เพิ่งสมัครเข้ามาอยากได้สติกเกอร์คลับ ใช้อี30 อยู่ครับ :)

2. ตี่

6
    0
    0
    รถทรุดข้างขวาหลังไม่ทราบเกิดจากอะไร และมีวิธีแก้ไขยังไง ช่วยทีครับ

3. เออ......ผมก็อยากได้....เผื่อด้วย...เผื่อด้วย.....อัน

4. inc148

inc148 New Member Member

87
    0
    0
    เรื่องแรกขวาหลังทรุดครับ.....
    -มีสองข้อครับ 1. โช๊ค/แก้โดยเปลื่อนหรือซ่อมอัดใหม่ 2. สปริง/อาจล้าเก่าลองหาอัมใหม่ดูครับ ประมาณนี้ครับลองดู......

เรื่องที่2 สติกเกอร์ครับ e-30 club นะครับ
    -อธิบายจากส่วนตัวผมนะ.....คลับนี้เิกดมานานแล้วไม่ได้มีสติกเกอร็แจกครับ
    ถ้าอย่ารู้จักกันเข้ามาเจอที่ปั๊มได้ทุกเสาร์ครับ เอสโซ รามอินทรา กม.5 สติเกอร์นะมีแต่ไม่ขายให้กับคนที่รักที่นี้จริงๆ เราทุกคนรู้จักกันหมดครับจริงๆแล้วสติกเกอเนี้ยไม่ได้สัมคัญเลย น้องๆที่อยู่บางคนก็ไม่มีสติกเกอร์ ไม่ใช้อะไรหรอกครับแต่เรารู้จักกันทุกคน เรื่องนี้จิงเล็กน้อย
    จากที่เล่ามานะครับผมหวังว่า คุณ....... ที่จะเข้ามาใหม่ๆเข้าใจและลองคิดดูว่าที่นี้เหมาะกับคุณจริงไหม.......

ทุกๆคำถามเกี่ยวกับ e30 ที่นี้มีคำตอบเสมอกับทุกคนที่โพสถามครับ

5. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18
    อันนี้ที่พี่โจผู้ก่อตั้ง E-30 CLUB เคยพูดไว้

จาก joe e30club

"ผมหวังว่าสิ่งที่ผมพิมพ์จะทำให้เพื่อนๆเข้าใจในแนวทางของคลับ และมีอีกเรื่องที่อยากบอกคือสติกเกอร์เนี่ยที่เราให้ยาก เพราะว่าเวลาที่คุณแปะสติกเกอร์แล้ว ถึงคุณอาจจะไม่มีอภิสิทธิ์พิเศษอะไร แต่ขอให้คุณเข้าใจได้เลยว่าเพื่อนๆทุกคนในคลับอยู่ข้างคุณเสมอ ไม่ว่าคุณจะมีปัญหาหรือทำอะไรก็ตาม แค่นี้พอมั้ยกับการเป็นสมาชิกของคลับ

เรื่องสติกเกอร์เนี่ย ผมอยากให้คนที่มีใจรัก e30 มันไม่ได้วิเศษอะไรหรอก แต่การที่คุณได้รับไป มันหมายถึงการยอมรับนิสัยของคุณได้จากเพื่อนๆทุกคน ฉะนั้นที่เวลาคุณทำอะไร เพื่อนๆทุกคนก็จะอยู่ข้างคุณ หรือถ้าคุณทำไม่ดี เพื่อนๆก็ต้องรับผิดชอบในสิ่งที่คุณทำ ผมถามหน่อย แค่เนี่ยพอมั้ย มีคนหลายคนเข้ามาเพื่อสติกเกอร์ พอไม่นาน เค้าก็หายไป แจกกันง่ายๆคงเป็นไปไม่ได้ ผมจะบอกทุกคนเลยที่มาสมัครว่า ให้รู้จักเพื่อนๆทุกคน ไม่ใช่ว่ามาแค่อยากได้สติกเกอร์ คุณต้องให้เพื่อนๆรู้จักคุณด้วย ไม่ใช่ ขับรถไปเจอกลางถนนแล้วไม่รู้จักกัน "

6. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    ตามนั้นเลยครับ

7. THE-MUST

THE-MUST New Member Moderator

628
    4
    0
    ..ตามที่น้อง 2 คนได้บอกไว้ชัดเจนเลยครับ..

ผมอยู่ตรงนี้มา 5-6 ปี ยังไม่มีติดเลยครับ...แต่เฉยๆ....รกกระจก....

8. Leky_e30

Leky_e30 New Member Member

38
    0
    0
    ตามนั้น....... มาลองศึกษา นิสัย ดูก่อนครับ อย่างเพี่งด่วน ตัดสินใจ ระยะทาง พิสูจณ์ ม้า กาลเวลา พิสูจณ์ คน

9. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    แต่ผมชอบใจร้อนด่วนได้หงะ

10. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    อ่านแล้วซึ้งใจสุดๆๆครับ ตามข้างบนเลยครับ

สติกเกอร์ไม่สำคัญไปกว่าคำว่าเพื่อนกันครอบครัวกันครับ

แต่ถ้าชอบติดสติกเกอร์ ขับไปร้านสติกเกอร์แล้วสั่งตัดตามแบบที่คุณชอบได้เลยครับ

11. + TUMMY +

+ TUMMY + New Member Member

58
    0
    0
    อ่ะห้า....อ่ะห้า....

12. ตี่

6
    0
    0
    เข้าใจแล้วครับเรื่องสติกเกอร์

จริงๆแล้วรถผมก็ไม่ชอบแปะอะไรหรอก เข้าใจว่าแปะแล้วเวลาไปเจอเพื่อนก็จะได้ทักกัน แต่ทุกวันนี้เจอรถรุ่นนี้ก็บีบแตรใส่ทักทายอยู่แล้ว ถามว่าชอบไหมชอบตั้งแต่ป้ายแดงเลย มีหลายคันแต่ลงให้คันนี้ไปเยอะแล้วผมว่ามันเป็นคลาสสิกดี คันอื่นผมกล้าเหยียบ แต่คันนี้ไปเรื่อยๆครับ ไม่ใช่วิ่งไม่ออก ผมใช้ sr หลังหักอยู่ แต่ขับเรื่อยๆมันได้ฟิวดี ผมไม่คิดว่าเป็นรถเก่าราคาถูกนะ และคิดว่าหลายคนในคลับคงคิดเหมือนผม ดีใจที่ได้มีเพื่อนใหม่ที่ชอบ e 30 เหมือนกัน และอายุผมไม่ใช่เด็กแล้วที่จะมาติดสติกเกอร์แก็งค์ และถ้าผมมีเวลาอยากจะเข้าไปทำความรู้จักเพื่อนๆคงไม่รังเกียจนะครับ และขอบคุณสำหรับคำตอบเรื่องรถทรุดครับ:)

13. inc148

inc148 New Member Member

87
    0
    0
    ยินดีเสมอครับคุณตี๋.......ว่างๆเข้ามาเจอกันนะครับ

14. THE-MUST

628
    4
    0

..ขอบคุณมากเลยครับที่เข้าใจ เพราะมีหลายคนไม่เข้าใจแบบนี้เข้ามาเพื่อที่อยากได้เท่านั้นเอง ไม่อยากมีเพื่อนใหม่....เข้ามานั่งคุยกันได้เลนครับ ไม่มีปัญหา เราคุยกันได้ทุกเรื่องนะ.....ส่วน web เรา www.e-30club.com....

15. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ยินดีเสมอครับสำหรับคนที่ใจรักในE 30 ครับ

16. + TUMMY +

+ TUMMY + New Member Member

58
    0
    0
    เข้ามาคุย ปรึกษากันได้คับเรื่องรถ และสัพเพเหระ....รู้จักกันไว้ไม่เสียหาย

17. THE-MUST

628
    4
    0
  18. Leky_e30

Leky_e30 New Member Member

38
    0
    0
    อิอิอิอิอิอิ........ระยะทาง พิสูจณ์ ม้า การณ์ เวลา พิสูจณ์ คน.....

ครายหายไปหรอคราบ......:confused::confused::confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้