พัดลมหม้อน้ำ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย ค.ทั่วไป, 16 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    พัดลมหม้อน้ำ เวลาติดเครื่อง จะทำงานตลอดเวลา ไม่ยอมตัด เปลี่ยน Relay แล้วก็ไม่หาย ช่วยด้วยคับ อีกอย่าง น้ำมันพวงมาลัยหยดรั่ว ลงพื้นต้องคอยเติมทำไงดี

ขอบคุน

1. mok_

mok_ New Member Member

54
    2
    0
    อาการนี้ใช้เลย เซนเซอรสวิทหม้อน้ำเสียครับ
    มันจะอยู่ตรงข้างๆ หม้อน้ำด้านคนขับ
    แนะนำถอดไปเทียบครับ
    ปัญหาก็คือ สวิทของMR2 มันไม่เหมือนสวิททั่วไป จะทำงานตรงกันข้ามกับสวิทส่วนใหญ่ ถ้าจะหาแบบเดิมต้องเบิก 0 ซึ่งผมเคยเบิกแล้ว
    เอามาก็ไม่ตรง
    ก็เลยใช้แบบทั่วๆ ไปแล้วแปลงระบบเอา ตรงกล่องหน้ารถ แค่สลับสายไฟเองครับช่างไฟทั่วน่าจะทำได้ไม่ยาก ประหยัดด้วย
    ถ้าของแท้ MR 2 เลย น่าจะ 2000 กว่า
    แต่ถ้าเทียมทั่วๆ ไป ก็ 300- 500 ผมแปลงมาปีกว่าแล้วใช้ดีครับแถมทำงานเร็วกว่าเดิมหน่อยๆ เย็นเร็วดีด้วยครับ

2. mok_

mok_ New Member Member

54
    2
    0
    อ่อ ลองเช็ดเบื้องต้นก่อนครับ
    ลองดึงปลั้กออกก่อนมันจะติดกับสวิท หรือขยับให้แน่นๆ ก่อน ถ้ามันหยุดก็ไม่เสียครับ แต่ถ้าถอดแล้วขยับแล้วยังหมุนอยู่ เสียชัวๆ
    สงสัยอะไรโทรมาได้ครับ ไม่ว่ากันครับ
    089-1157998 ตี๋ครับ
    เพื่อนๆ กันทั้งน้านนนนนนน............ยินดีจ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้