เบื่อ ขึ้นอยู่ได้ เอาไปติดเเก็สเลยดีไหมเนี่ย!!!!

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Black Coupy, 19 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Black Coupy

Black Coupy New Member Member

78
    0
    0
    เห็นข่าวบอกว่ามีโอกาศขึ้นไปถึงลิตรละ70 เเค่32ก้อจะตายอยู่เเล้ว มีใครเอาคูเป้ไปติดเเก็สบ้างไหมครับ อยากเอาไปติดเเก็สบ้างจังเลย ใครมีความเห็นบ้างไหมครับ

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    แพงแค่ไหน นู๋ก็จะเติม 95

3. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    เติม 91 อ่ะ....เพิ่งกลับจากเชียงใหม่เมื่อวาน กระอักเลย :cry:

4. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    ^
    ^
    คนมีตังก็เงี้ย

เรื่องติดแก้สนี้ต้องถามผู้หมวดประจำคลับเราอ่ะคับ พี่หนึ่ง

5. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    เครื่องเดิมๆ ไม่ต้องคิดอะไรมากครับ...อยากประหยัดตังค์ไปแต่งรถก็ติดเลยครับ
    ส่วนรถผมติดมาจะ 2 ปีแล้วครับ...ไม่เคยมีปัญหาใดๆ แต่อันนี้ต้องแล้วแต่ช่าง
    ด้วยนะครับ...และก็พยายามหาอู่ที่ใกล้บ้านหน่อย เพราะช่วงแรกๆ ต้องเข้าไป
    ปรับจูนบ้าง...แต่ต้องคอยคุมช่างดีๆ นะครับ..ให้เค้าทำเนียนๆ หน่อย
    เวลาเปลี่ยนใจอยากถอดออกรถจะได้ไม่ช้ำ...ของผมติด lpg ถังโดนัทครับ
    ****ปล.ตอนนี้เป็นผู้กองแล้วจ้าพี่ตั้มมมม :cool:****

6. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ติดถังโดนัท นี่แจ้งขนส่งได้ป่าวครับ

7. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    ผมว่าถ้าใช้รถเยอะๆ ก็คุ้มนะครับ

http://www.gasthai.com/

ลองหาข้อมูลดูครับพี่

8. @tnt@

@tnt@ New Member Member

22
    0
    0
    อืม ผมก็เพิ่งอ่านข่าวว่ามีสิทธิเเตะ 200 เหรียญ/บารเรล ประมาณ ลิตรละ60บาท สิน้เดือนนี้จะไปติดเเอลพีจีเเล้วคับ คงเอาถังเเคปซูลอ่ะ ถังโดนัทเพิ่มอีก8-9พันเเน่ะ แถมถังโดนัทตอนนี้ยังจดไม่ได้ด้วย:sad:

ปล.รถเจ้าของกระทู้สวยจัง

9. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    ขอโทษค้าบผู้กอง :p

10. Black Coupy

78
    0
    0
    ไม่ทราบว่าติดตั้งที่ร้านไหนมาครับ เเล้วติดเเบบหัวฉีดหรือmixerอ่ะครับ เเล้วถ้าติดถังโดนัทจะเอาไปตรวจที่ขนส่งได้หรอครับ ชอบคุณผู้กองล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

11. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    หุหุ หมวดหนึ่งเป็น ผู้กองหนึ่งซะแร้ว

12. Black Coupy

78
    0
    0
    ข้อมูลเยอะดีเม้ง สงสัยจะได้ติดจิงๆเเล้วล่ะ :D

13. ICKY

204
    6
    0
    ติดอู่ซ่อมฮอนด้า ถ.รัตนาธิเบศร์ นนท์ พอดีใกล้ๆ บ้านอ่ะครับ
    ถ้าอยู่ใกล้ๆ แล้วสนใจเดี๋ยวให้รายละเอียดอีกทีนะครับ
    ส่วนเรื่องต่อทะเบียนก็เจ้าของอู่เค้าจัดการให้ได้ครับ...เนียน :eek:

14. ICKY

204
    6
    0
    อย่างงี้ต้องให้ดันพื้นสัก 500 :D

15. ICKY

204
    6
    0
    ว่าไงเสี่ย...เมื่อไหร่จะยอมมีทายาทซะทีล่ะ ^_^

16. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ยินดีต้อนรับสู่ Honda gas อีกคันครับ
    ถังโดนัท มอก. ไม่รับรอง อาจตรวจไม่ผ่านนะ ไม่แน่ใจ
    หัวฉีดแพงกว่า แต่กำลัง ไม่ต่างจากเดิมนัก
    mixer มันขวางทางเดินอากาศ รอบสูงกำลังจะตกหน่อย ถ้าเราไม่เน้นก็ไม่มีปัญหา เพราะรอบต่ำ
    ก็ขับได้ไม่อืด ครับ

17. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    ถ้ามันขึ้น 70 จะติดแก๊ซม่างเลย สะใจวุ้ย

18. Black Coupy

78
    0
    0
    อู่ค่อนข้างไกลบ้านผมพอสมควรครับ สงสัยจะติดใกล้ๆบ้านดีกว่าครับ เผื่อมีปัญหาจะได้ไม่ต้องวิ่งไปไกลครับ เเต่ยังไงขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ :)

19. Black Coupy

78
    0
    0
    คงติดเเบบหัวฉีดเนี่ยล่ะครับ ประมาณ3หมื่น หัวฉีด autonic จะได้ลดค่าใช้น้ำมันลงเดือนละ4พัน เอาไว้เป็นค่านมลูกครับ :p

20. ICKY

204
    6
    0
    คุ้นๆ ว่ารถพี่เอป่าวเนี่ย:rolleyes:

21. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เพื่อนไปติดตรงร้านแถวปทุมวัน ตรงข้ามR สไตล์ 30000 หัวฉีด มีถุงหนังหุ้มด้วยคับงานเนียนดีคับ

22. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ช่ายเลยพี่หนึ่ง แต่วายังไม่มีโครงการจะติดแก๊สอะ

มีแต่จะติด ด ด ด ด ดตราตรึงใจ หนุ่มๆแทน ฮาๆๆๆ:D

23. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    :sad: :( :sad:

24. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0

ของเค้าดีจริง ๆ :D

ปล. พรุ่งนี้น้ำมันขึ้นราคาอีกแล้วค๊าบบบบบบบ :mad:

25. Black Coupy

78
    0
    0
    ช่ายเเล้วครับผู้กอง :p

26. Black Coupy

78
    0
    0
    โปรดทราบๆ พรุ่งนี้เอาไปติดเเก็สเเล้วล่ะครับ ระบบหัวฉีด ของAG+ถังโดนัทครับ ได้ผลยังไงจะเอามาเเจ้งนะครับ

27. ICKY

204
    6
    0
    คิดดีแล้วเหรอพี่...ยังเปลี่ยนใจทันนา อิอิ มีไซโคกันเล็กน้อย :D

28. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ไปติดมั่งดีฟ่า อิอิ

29. Black Coupy

78
    0
    0
    ไม่ทันเเล้วครับผู้กอง เมื่อเช้าพึ่งไปเอารถออกมาครับ ภาวนาให้ขับดีเหมือนเดิมเถอะ สาธุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้