รบกวนสอบถามหน่อยครับ รถผม4รู100 ถ้าจะเจาะเป็น5รู114.3...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ปณิพัฒน์ บุตรแก้ว, 31 มกราคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ รถผม4รู100 ถ้าจะเจาะเป็น5รู114.3 เจาะได้เลยมัยครับต้องแปลงอะไรมัยครับ? ขอบคุณครับ

1. น่าจะต้องเชื่อมปิดรูที่ดู แล้วเจาะใหม่ เพิ่มน๊อตล้อ และ เจาะจาน

หรือ หาชุดดุม 5 รู มาใส่น่าจะง่ายกว่าครับ

2. แนะนำผมด้วยครับพี่ หรือมีใครเคยเจาะแล้วบ้างชีแนะผมด้วยครับ คิดเยอะเลยตอนนี้

3. ลองดูราคาชุดดุมก่อนครับว่าเท่าไหร่ และ ค่าเจาะเท่าไหร่

4. เท่าที่รู้คิดว่าต้องดรุมek9แต่ราคาแรงมากครับก็เลยถามดูเผื่อมีคนเคยเจาะบ้างครับ

5. ผมเคยทำ 2500 เมื่อ 4 ปีที่แล้ว

6. แล้วมันใช้ได้ปกดีมัยครับผม

7. Oat Tao

Oat Tao Guest

0
    0
    0
    ยกดุมเลยอีเค9เลยครับ 12500เจ็บเเต่จบดุมเก่าก็ถอดขายเอา

8. Fountain Dew

Fountain Dew Guest

0
    0
    0
    เจาะได้คับ มีร้านรับทำเยอะอยู่ลองเซิชดูคับ

9. Aunz Interistaz

Aunz Interistaz Guest

0
    0
    0
    ดุม ek9 เลยครับ เบรคใหญ่หน้าหลัง ของเดิมขายก็ 4-5000 แล้ว

10. ยกดุม ek9 ได้เบรคหัวทิ่มติดมาด้วย คุ้มครับ

11. เจาะได้ครับ..ขับไม่มีปัญหา

12. Kasit Jongjit

Kasit Jongjit Guest

0
    0
    0
    ตามรูปครับ
    Cr.จารกระหึ่ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้