ขอฝากเนื้อฝากตัวเข้าชมรม 11X Club ด้วยครับ

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย tom_hang, 20 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tom_hang

tom_hang New Member Member

9
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมชื่อ ทอม ครับ
    บ้านอยู่ชลบุรี ครับ อายุ 24 ปี
    ก้อพอดีได้ เจ้า AE110 เครื่องเดิม Auto สีเขียวเป็นเจ้าของ
    ตัวผมเองก้อไม่ค่อยมีความรู้เรื่องซ่อมอะไรมันมากก็มีเพื่อนแนะนำมาให้เข้าเวปนี้จึงรู้ว่ามีชมรมนี้อยู่จึงขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ยังไงผมคงจะอยู่ชมรมนี้อีกนาน ก้ออยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ
    เรื่องการซ่อม การแต่งรถนะครับ เลยมีคำถามจะมาถามวันนี้ 4 ข้อครับ

1. ผมอยากเปลี่ยนล้อเป็นล้อแม็ก ขอบ 16" เดิมๆเปงกะทะล้อ อยากช่วยให้แนะนำร้านและแนะนำการเลือกซื้อขนาดยางด้วยอะครับ ขอราคาด้วยนะครับ

2. ถ้าผมจะเปลี่ยนเครื่องเดิมๆนี่ เป็นเครื่อง 4A GE 4 DOHC 20 V. 81x77 1587 CC. 165/7800 16.5/5600 4.312 FF 5 MT ฝาดำ'95-'96
    ผมอยากทราบราคาและร้านที่ไว้ใจได้ครับถ้าใครเปลี่ยนมาแล้วช่วยแนะนำด้วยนะครับ เป็นเกียร์ Autoนะครับ

3. ถ้าผมเปลี่ยนเครื่องแล้วต้องเปลี่ยนเบรค เป็นดิสทั้ง 4 ล้อเลยใช่ไหมครับ ราคาเท่าไหร่กันครับ

4. สรุปแล้วถ้าผมจะเปลี่ยนเครื่องต้องเตรียมเงินประมานเท่าไหร่ครับ

ขอบคุนทุกคำแนะนำนะครับ ถ้าใครเคยเปลี่ยนผมขอเบอร์ติดต่อไว้ด้วยนะครับ มือใหม่นะครับขอคำชี้แนะด้วย ถ้าจะมา Meeting แถวชลบุรีก้อบอกนะครับผมยินดีช่วยเหลือเต็มที่ครับ

2. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    ยินดีต้อนรับสู 11X Club นะครับ

ผมขอตอบความต้องการของ คุณ ทอม เป็นข้อๆนะครับ

1 ผมเข้าใจว่า จากล้อกะทะ เดิมๆจะเปลี่ยนเป็นแมกส์ขอบ 16" ใช่ไหมครับ เปลี่ยนได้เลย แต่... ต้องใส่ยาง 205/45R16 เท่านั้นนะครับ และต้องมีการ Setup ช่วงล่างด้านหลังใหม่นะครับเพราะจะติดซุ้มล้อแน่นอน

2 เปลี่ยนได้ครับ ราคาค่าเครื่อง Update ล่าสุดน่าจะมี 25000-30000 พร้อมเกียร์นะครับ แต่ราคาที่แน่นอนต้องเดินดูที่ เซียงกงอีกทีดีกว่า ร้านในการวางเครื่องผมว่า ชลบุรีมีนะครับ ลองเข้าไปสอบถามดูและเครื่องยนต์ลองเข้ามาดูที่เซียงกง กม 12 บางนาตราด ดูครับ มีแน่นอน หาง่ายด้วยเกียร์ ออโต้อะ แต่จะไม่สนุกนะครับ เกียร์ออโต้ อะ

3 ไม่จำเป็นต้อง ดิส 4 ล้อก็ได้ครับ แต่ จานเบรคหน้าต้องใหญ่และหลังจะเปลี่ยนหรือไม่ก็ตามใจครับ แต่ผ้าเบรค Upgate ดีๆ หน่อยแล้วกัน เล่นแบบดีๆเกรดสูงๆเลยครับ

4 มี 50000 ครับ ผมว่าเครื่องอย่างเดียวไปไม่ได้นะครับต้องมีระบบ ช่วงล่างใหม่ด้วย โช๊คอัพ สปิง ลูกหมาก และอย่าลืมเปลี่ยนของเหลวที่เครื่องและเกียร์ใหม่หมดนะครับถ้าเงินเหลือควรจะเปลี่ยน สายพานราวลิ้นใหม่ด้วยเลยจะได้ไม่ต้องมากังวนอีกครับ

สรุปให้นะครับ ถ้ามีงบประมาณในการวางแล้ว อย่าลืมว่า เครื่อง 20V บริโภคน้ำมันมากนะครับ แต่ถ้าทำใจรับได้ก็เตรียมตัวได้เลยครับ และช่วงล่างต้องถึงนะครับ ทุกระบบและเครื่องยนต์จะได้แสดง ศักภาพ ออกมาได้เต็มที่

3. Tae111

Tae111 Member Member

294
    1
    18
    ยินดีต้อนรับครับ.........:)

ตอนนี้มีฝาดำของเพื่อนผม กำลังจะยกลงสนใจมั้ยครับ
    เครื่องดีแถมของแต่งหลายอย่างด้วยครับ ขายถูกกว่าตามเชียงกงแน่นอน.........:cool:

4. ko1980

ko1980 New Member Member

494
    1
    0
    ยินดีต้อนรับครับคุณทอม....ผมโก้ครับ

5. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ยินดีต้อนรับครับ

6. pikkoro

pikkoro New Member Member

158
    0
    0
    ยินดีต้อนรับคับ ผมปิ๊กคับ เอ้า พวกเรามาต้อนรับหน่อยค้าบ

7. tung EG ferio

tung EG ferio Member Member

205
    0
    16
    ยินดีต้อนรับคับ

8. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ยินดีคับๆ

9. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ผมโดมคับ

พี่เต๊ะของพี่เต๊ะนิต้องแถมเบียร์ 2 ขวดด้วยม่ะ อิอิ

10. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ยินดีต้อนรับนะคับ

11. tom_hang

9
    0
    0
    โอเคคับ รู้สึกดีจังเลยครับยังไงผมก้อขอขอบคุนเพื่อนๆ พี่ๆทุกท่านเลยนะครับ
    คุน Tea 111 ครับมีเบอร์ติดต่อไหมคับสนใจครับ
    เบอร์มือถือผมนะ 089 9369698

พี่Maxoutda < 11x CLUB > ครับ
    รถผมตอนนี้ติด LPG แล้วครับ ผมอยากให้พี่ช่วย Update ราคาโช๊คอัพ สปิง ลูกหมาก ยี่ห้อด้วยนะครับ
    สายพานราวลิ้น กับสายพาน Timing ตัวเดียวกันรึเปล่าคับ ขอบคุนมากนะครับ

ไม่รู้ว่า 11X Club นี่ เล่นMSN คุยกันไหมครับถ้ายังไงผมขอเมลล์ พี่ๆทุกคนด้วยครับขอบคุนครับ

12. Maxoutda

1,111
    1
    0
    โช๊คอัพกับสปิง คงต้องเข้าร้านหรืออู่ดีไหมครับผมคงให้คำตอบตรงส่วนนี้ไม่ได้ดีนักอะนะ เพียงได้แต่แนะนำว่าควรจักต้องทำอะไรก็เท่านั้นครับ

สายพาน ทาวมิ่ง ราวลิ้น สายพาน Power อันเดียวกันครับ ล่าสุดผมเปลี่ยนมา ราคา อยู่ที่ 6000 บาทนะครับ แต่เปลี่ยนสายพานหน้าเครื่องและลูกลอก ลูกปืน ปั้มน้ำ ไดชาร์จ และอีกมากมาย ครับ

13. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ยินดีต้อนรับครับ ผอดีเพิ่งตื่น ผมแบงค์คับ

ถ้ามีงบเยอะหน่อยซื้อทั้งแพมาเลยก็ดีนะคับ

จะได้โช็คกะเบรคที่เหมาะกะเครื่องมาด้วยสายไฟก็จะได้ครบๆ

วางง่ายครับ แค่นี้ก่อน

14. tom_hang

9
    0
    0
    โอเค ขอบคุนครับ
    มีเรื่อง แอร์นะครับ ถ้าเราเปิดแอร์จะมีเสียงที่พัดลมตอนเปิดแอร์เบาๆ นี่เป็นอาการของพัดลมแอร์จะเสียป่ะครับ

15. Maxoutda

1,111
    1
    0
    พัดลมแอร์ สปีดสูงครับ ถ้าไม่ไหม้จนละลาย หรือ ความร้อนยังไม่ขึ้นผมถือว่าโอเค นะครับ

16. boatae110

boatae110 New Member Member

54
    1
    0
    ยินดีต้อนรับคับ

17. M_Raciness

M_Raciness Active Member Member

1,175
    2
    38
    ยินดีต้อนรับคับท่าน ไว้มิตติ้ง เจอกันนะคับ

(ถ้าผมมีโอกาสได้ไปนะ อิอิอิ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้