ขับปกติได้ซักพัก จอดรถแล้วสตารท์ใหม่ไม่ติด ต้องรถเย็นซักพักก็สตารท์ติด

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย dd496, 21 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dd496

dd496 Guest

0
    0
    0
    ขับปกติได้ซักพัก จอดรถแล้วสตารท์ใหม่ไม่ติด ต้องรถเย็นซักพักก็สตารท์ติด

Crown 1996 3.0 vvti

ขอความเห็นด้วยครับ ว่าต้องตรวจเช็คอะไรครับ

2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    รายละเอียดให้มาน้อยมาก รถใช้แก๊ส หรือ น้ำมันขณะสตาร์ท สัณนิษฐานเบื้องต้น น่าจะเป็นอาการของคอยล์เสื่อมครับ ร้อนเป็น เย็นหาย ถ้าเครื่องร้อนสตารท์ติดยาก ถ้าเครื่องเย็นทีเดียวติด ยังไงลองเอารถไปให้ช่างเช็คดูดีกว่าคับ

3. GR-240

GR-240 New Member Member

5
    0
    0
    ไม่แน่อาจเป็นที่ปั๊มติ๊กนะครับ ลองดู

4. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    เซ็นเซอร์สักตัวเนี่ยแหละครับ เพราะปกติเครื่องเจจะไม่ค่อยมีปัญหานะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้