ตัดแคตออกแล้ว.....

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย godzillafit, 11 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. godzillafit

godzillafit New Member Member

25
    0
    0
    พอดีอ่านจากกระทู้ล่างเรื่องท่อ ก้อเลยจะไปตัดแคตออกบ้างน่ะคับแต่ว่ามันมีเซ็นเซอร์อยู่ทั้งหน้าและก้อหลังแคตเลย ถ้าตัดออกแล้วเอาเซ็นเซอร์ไปไว้ไหนอ่าคับหรือว่าตัดทิ้งไปเลย แล้วไฟมันจะไม่โชว์เหรอคับ วีเทค ธรรมดาน่ะคับ ตอนนี้เอาพักกลางออกไปแล้วถ้าเอาแคตออกด้วยนี่จะดังมากมั้ยคับ ปลายN1ไส้ตรงอ่ะคับ

2. `nOngGoLf

`nOngGoLf New Member Member

57
    5
    0
    เจ้าท่อ เอาไว้เหมือนเดิมครับ หน้าหลัง

3. godzillafit

25
    0
    0
    คือตัดเอาแต่ตัวแคตออกแล้วเหลือเซ็นเซอร์หน้า-หลังไว้ ใช่ป่ะคับ

4. godzillafit

25
    0
    0
    ลงไปดูที่รถมา แคตมันตัวอวบๆแต่เซ็นเซอร์มันฝังอยู่ที่ตัวแคตเลยคับทั้งก่อนและหลังมันไม่ได้ฝังไว้ที่ท่อก่อนเข้าแคตหรือหลังออกจากแคต ทีนี้จะตัดมันยังไงอ่าคับ

5. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ให้เค้าเจาะรูฝังเซ็นเซอร์ให้ด้วยสิครับ ไม่งั้น เช็คเอ็นจิ้นมันจะขึ้น แต่บอกไว้ก่อนนะครับเสียงดังขึ้นนะครับ ยังไงถ้าไม่ชอบหาไซเล็นเซอร์ มาติดด้วยนะครับ
    (ถ้าเกียร์ ออโต้ไม่แนะนำให้ตัดนะครับเพราะไม่รู้ว่าเกียร์มันจะเปลี่ยนถูกรึเปล่าเพราะมันไม่มีแรงดันย้อนกลับ รอคนใช้เกียร์ออโต้มาบอกละกัน)

6. godzillafit

25
    0
    0
    เด๋วจะไปลองทำดูนะคับ ขอบคุณทุกๆท่าน

7. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    ได้ผลไงบอกมั่งนะครับ พอดีกำลังคิดหาทางกำจัดเจ้าแคตอยู่เหมือนกัน
    กำลังหาข้อมูลอยู่กลัวจะเป็นอย่างที่คุณ apple ว่ามา
    อ้อ.....รถผมเกียร์ออโต้ วีเทคครับ พักปลายไส้เยื้องอ่ะครับ พักกลางยังอยู่

8. chaichan919@yahoo.co.th

[email protected] New Member Member

1
    0
    0
    ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ผมเกียร์ ออโต้ idsi ตัดแคทออก เจาะรูฝังsenser เหมือนเดิมเปลี่ยนพักหลังไส้เยื้อง 1.7

9. godzillafit

25
    0
    0
    ของผมเกียร์ธรรมดาอ่า ตัดออกแล้วรู้สึกว่าลื่นขึ้นน่ะคับ ทีแรกเอาพักกลางออกด้วย ดังสนั่นเลยคับแต่ว่ามันเหมือนจะโล่งกว่าเยอะ วิ่งลื่นดีจัง แต่ทนเสียงไม่ไหวเลยต้องใส่คืน ใส่พักกลางกลับเข้าไปแล้วเสียงดังกว่าตอนไม่ตัดแคตนิดหน่อย เกียร์ออโต้เห็นหลายๆท่านบอกไม่ต้องตัด รอผูรู้ตอบดีกว่าคับ

10. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    Vtec auto คับ ตัดแล้ว พักกลางอยู่ ไม่เหนมีปัญหาไรเลย

11. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    อัตราเร่งต่างจากเดิมมั้ยคับ

12. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    แล้วidsi ออโต้จะเอาแคทหรือพักกลางออกอันไหนจะวิ่งดีกว่ากันครับ

13. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    ไหลกว่าเดิมเยอะคับๆ ถูกใจๆ

14. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    เปลี่ยนเฮดเดอร์ โดยไม่เอาแคตฯ ออกก่อนวิ่งละครับบบบบบ

15. Turbo_77

Turbo_77 New Member Member

17
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกานน...:D

เอาแคทออก กี่ตังเหรอคับ จะได้เอาไว้เป็นบรรทัดฐานนะ หุหุ...:p

16. artkungjung

artkungjung New Member Member

65
    2
    0
    เครื่อง id Auto เอาแคทออก มีพักกลาง ปลาย Spoon n1 ตรง ล้อ18" ต้นจัดปายไหล ชัว ฟันธง!!
    ปล. ผลเเปลี่ยนท่อเป็น เลสหมดแล้วนะคับ ตั้งแต่เฮดเดอร์ยันปลายเลยคับ

17. kadsimma

kadsimma New Member Member

1
    0
    0
    เอาไว้อะดีแล้ว ต้นไม่ตกด้วย

18. bear_c4

bear_c4 New Member Member

5
    0
    0
    คิดแต่ค่าแรงคัรบ แป็ปตัดต่อไม่คิดครับ สนใจติดต่อ 0812071985 หมีครับ

19. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    เอาออกแล้ว แรงกว่าเดิมคับ IDSI Auto เซนเซอร์เอาไว้อย่างเดิม ลองได้อิอิ

20. sagura

sagura New Member VIP

15
    0
    0
    สรุปว่า เอาออกแล้ววิ่งดีขึ้นใช้ครับ แล้วมีปัยหาไฟเช็คขึ้นมั้ยครับ

21. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0
    วิ่งขึ้นครับผม ครับ idsi auto เอาออกแล้วเจาะรูใส่เซนเซอครับ ตอนใสเสดให้ดูว่าสายเซนเซอม่าน ห้อยอะป่าว สายเซนเซอ ม่านจะมีปุกติดกับรูอยู่ ี ถ้าร้านเค้าเจาะรูมาดี มันจะติดได้พอดี แต่ถ้าปุกมันติดไม่ถึง สายมันจะห้อยให้หาเข็มขัดรัดมันไว้หน่อยครับ
    เพราะผมเจาะมา พอใช้ไปสักพัก ลงไปดูสายม่านเริ่มถลอก กลัวมันขาดอะครับ ไฟเช็คไม่ขึ้นครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2007
  22. Lucky Star

Lucky Star New Member Member

41
    0
    0
    น่าสนใจ เอาไงดีเนี่ย

23. Bubble

Bubble New Member Member

106
    0
    0
    อยากให้คิดถึงสิ่งแวดล้อมด้วยครับ :)

24. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    อ้าว..........แต่ทำไมแถวบ้านผม เขาบอกเลยนะอาแคต ออก ยังไงไฟ ก็ โชว์ ถึงใส่ เชนเชอร์ ก็เหอะ

ไงหว่า.......ถามมาตัง 3ร้านแล้ว ด้วย บ้านอยู่แถว หนองแขม ร้าน ดังด้วย ไงหว่า งง.......................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้