เชื่อเรื่องสีรถ กับวันเกิดกันมั้ยคะ = =" อย่างคนเกิดวันจันทร์ ไม่ควรขับรถสีแดง...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Pangki Ka, 1 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    เชื่อเรื่องสีรถ กับวันเกิดกันมั้ยคะ = =" อย่างคนเกิดวันจันทร์ ไม่ควรขับรถสีแดง ไรงี้...มะกี้ได้ข่าวร้ายมาอีกแล้วว่ารถจอดติดไฟแดงอยู่ดีๆ มีมอไซต์ล้มมาชน บุบเลย...นี่แสดงว่าต้องแรงมากแน่ๆ T_T เปลี่ยนสีรถดีมั้ยอ่ะ..แต่ก็รักสีแดงนะ โฮกกกก

2. Wiparach Dickson

Wiparach Dickson Guest

0
    0
    0
    น่าจะเกี่ยวกับมอไซค์คันนั้นน่ะมันคงลื่นอ่ะ ไม่น่าจะใช่สีรถเราหรอก

3. Pangki Ka

0
    0
    0
    เหมือนว่ามันไม่ใช่แค่เรื่องโดนชนนะคะ มันมีอีกแยะเลย รถเสียซ่อมตลอด เสียตังมาหลายละ เลยมีความคิดว่าเปลี่ยนสีดีมั้ย แต่ก็ความเชื่ออ่ะเนอะ - -"

4. Wiparach Dickson

0
    0
    0
    รถเค้าก้อเสีย..แต่เค้าว่ามันได้เวลาซ่อมอ่ะ

5. ก็ถือเคล็ดบ้างนิดหน่อย (ของผมก็เสีย ยังไม่ติดเลยจนวันนี้ T^T)

6. Wiparach Dickson

0
    0
    0
    เอางี้ติดสติ๊กเกอร์แทนไปก่อนใหม แบบรถคันนี้สี...

7. Pangki Ka

0
    0
    0
    ไว้จัดมิตติ้ง คาราวาน ไปไหว้พระยุดยาไรงี้กันบ้างมั้ย ทำบุญกันบ้าง - -"

8. Wiparach Dickson

0
    0
    0
  9. Pangki Ka

0
    0
    0
    สติ๊กเกอร์เคยติดนะคะ เหมือนจะติดแล้วอีกวันนึง แอร์เจ๊ง จอดซ่อม พอแอร์หายเสีย สตาร์ทไม่ติด แบตหมดอีก โอ้วว

10. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ตามแต่ความเชื่อครับ แต่โดนส่วนตัวแล้วเชื่อว่าไม่ว่าจะสีอะไรหากความบังเอิญโชคร้ายจะเกิดมันก็คงต้องเกิดโดยไม่เลือกสีหรอกครับ...

11. Pangki Ka

0
    0
    0
    ก็เนอะ สงสัยเป็นที่คนมากก่าที่โชคร้ายงะ TvT

12. Wiparach Dickson

0
    0
    0
    ไปทำบุญก่อนเลย ไม่ต้องรอ meeting...

13. Pangki Ka

0
    0
    0
    ทำค่ะ ทำแน่นอน ใกล้วันเกิดละ >..p>

14. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    ถ้าอยากให้สบายใจ คิดว่าซื้อรถใหม่ดีกว่า ได้เปลี่ยนสี และไม่ต้องซ่อม

15. Bond Comsquare

0
    0
    0
    เห็นด้วยกับคุณ Wiparach Dickson ครับ ว่างตอนไหนสะดวกก็ไปทำบุญได้เลยครับ จากหนักอาจจะได้เป็นเบา หรือจากเบาก็เบากว่า....

16. Pangki Ka

0
    0
    0
    ขั้นซื้อรถใหม่ยังไม่เคยคิดนะคะ ยังไงก็รักน้องออนอ่ะ แต่เปลี่ยนสีก็ไม่แน่ :)

17. Bond Comsquare

0
    0
    0
    อืมน์... ถึงซื้อรถใหม่ก็ใช่ว่าจะไม่ซ่อมนะครับ แถมมีหนี้เพิ่มด้วยยยย..... แต่ใช้ขับได้เหมือนเดิม.

18. Wiparach Dickson

0
    0
    0
    อยากซ่อมวันไหนก้อซ่อม แต่อยากผ่อนวันไหนนี้ซิไม่ได้ มันตามมาทวง...

19. ถ้าจะเปลี่ยนสีอย่าให้ด้อยกว่าสีเดิมที่เป็น ดูปองค์ ระบบสีน้ำน่ะครับดีที่สุดของยุคแล้วรถนีออนสิบกว่าปีสียังสวย ไม่งั้น 3 ปีสีสืดจางหรืออาจแตก ระวังร้านทำสีไม่จริงใจ ไปร้านที่มีมาตรฐาน เด๋วจะเสียใจภายหลัง

20. Pangki Ka

0
    0
    0
    ว่าจะจัดร้าน wash gang ของคนในคลับนี่ล่ะค่ะ :)

21. Pangki Ka

0
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ อิอิ

22. เข้าศูนย์สีดูปองค์ระบบสีน้ำ เต็มระบบ รัปกันเหมือนออกจากโรงงาน

23. หรือไม่งั้นก้ระบบสีนกแก้วแห้งช้าเต็มระบบ เคลีย์แห้งช้าอย่างดี น่ะคัฟ

24. Pangki Ka

0
    0
    0
    ประมาณกี่ตังง่ะ

25. Wiparach Dickson

0
    0
    0
    รถเค้าทำสีมาตอน 2 ปีที่แล้ว บอกไปไม่อายเพราะไม่รู้ 17,000 ทำสีเดิมเลยน่ะ ตอนนี้ลอกและแตกเป็นลาย..

26. Pangki Ka

0
    0
    0
    กรำ >p>

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้