พี่ครับช่วยบอกหน่อยดิ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย บ้า มิ๖ซู, 24 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คือตอนนี้ผมอายุ18อะผมจะซื้อรถตอน20 แต่ว่าผมอยากได้E3 อะแต่ไม่รู้ว่าจะแปลงEcar ยังไง เพราะ ไม่รุเครื่องEg63 ตัวไหนของE3 เดิมเดิมอะแล้วผมจะแปลงเหมือนE3 มาเดิมเดิมอะครับ พี่ช่วยเนะนําผมหน่อยนะครับว่า ช่วงล่างทําไงบ้าง อะไรทํานองเนี้ยอะครับ ถ้ามีราคาบอกแจ่มเลยครับพี่ผมจะได้เก็บเงินไว้ถูก แล้วผมขอถามว่า สํานักมิตซู อ่านว่าไรกันแน่ครับ อ่านว่า แลลี่อาท แอลไรอาท หรือ ไรรี่อาท หรือไรกันแน่ครับ ใครที่บอกผมขอให้มีความสุขในปีใหม่ครับหรือใคจะขาย E3 ยุพอดีก็รอ2ปีนะพี่ถ้าเจอถูกใจก็อาจจะซื้อะนะ

1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    แนะนำให้เก็บเงินไปก่อน ดีกว่าครับ
    อายุยังน้อยไม่ อยากให้ขับรถแรงๆเลย เพราะผมเห็นน้องๆที่รู้จักกับผม เสียชีวิตกันไปหลายท่าน
    เพราะได้รถแรงมาอยู่กับตัว ในวัยที่คึกคะนอง ทำให้ตัดสินใจผิดพลาดหลายๆอย่าง พิการไปหลายท่านก็มี
    ลำบากคุณพ่อ-คุณแม่ มานั่งดูแลอีก

อีกอย่างน้องยังไม่มีความรู้เรื่องรถในตระกูล อีโวลูชั่น ที่มีรายละเอียดด้านต่างๆในตัวรถเยอะมาก
    การซื้อรถพวกนี้โดยไม่ศึกษาข้อมูล จะโดนหลอกได้รถสภาพไม่สมบูรณ์มากันเยอะมาก
    ได้รถที่ไม่ใช่อีโวมากันก็มาก
    แนะนำให้เก็บเงินและศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนครับ

อีกอย่างรถพวกนี้มีค่าใช้จ่ายในการดูแลค่อนข้างสูง และกินน้ำมันมาก
    ก่อนตัดสินใจซื้อต้องปรึกษาคุณพ่อ-คุณแม่ให้ดีก่อนนะครับ
    ว่าดูแลไหวหรือเปล่า
    หาข้อมูลในเว๊ปไซด์นี้ก็ได้ ลองอ่านข้อมูลเก่าๆดูครับ ว่ารถประเภทนี้เป็นอย่างไร
    อีโวลูชั่น3 รถเริ่มเก่า อะไหล่ก็เริ่มหายากขึ้นทุกวัน แนะนำให้เก็บเงินไปก่อน พอพร้อมแล้วค่อยตัดสินใจอีกครั้ง

ส่วนราคาอีโวลูชั่น3 แท้ สภาพดีๆ ก็คงราว 3แสนต้นๆ ถึง4แสนบาทครับ
    ราคานี้ถ้าใจไม่รัก แนะนำซื้อแจ๊สดีกว่าครับ ค่าดูแลน้อยกว่าเยอะ

RalliArt = แรลลี่ อาร์ท

2. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ตามพี่โอ๋ เลย ครับ

3. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ตามนั้นคับ
    ขนาดผมทำงานเดือนเป็นหมื่นยังไม่พอจะให้รับประทานเชื้อเพลิงเลย อิอิ

4. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ตามกูรูข้างบนเลยครับน้อง อีโวมีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้ครับต้องหน้าตาดีด้วย 5555+

5. Manolution

Manolution New Member Member

40
    0
    0
    ตามทั้ง 2 โอ๋เลยคับ โดยเพาะโอ๋หลัง 5 5

6. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    นี่หน้าตาดีกันแล้วเหรอเซ็งเลยอ่ะ ผมคนขี้สองเหร่ขับไม่ได้ใช่มั้ยพี่:D:D:D

7. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    ตามพี่ๆ ข้างบน ไปคับน้อง ศึกษาเยอะๆ คับ เพราะ หลายๆ อย่าง มันไม่เหมือน รถจ่ายกับข้าววางเครื่องนะคับ
    เสียหลัก อาจหมดตูดได้คับ

แต่มัคนนึงที่ผมจองไว้นะ

เห็นในกระทู้อะครับ3แสนกว่ากว่าสีขาวโรหลาดําอะครับ แต่ไม่รู้พอผมอายุ20จะมีคนแย้งชิงซื้อไปก่อนป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้