สงสัย..ทำไมหัวจรวดใส่ได้ทั้งล้อ Tiger D4D และVigo

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย podd, 25 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. podd

podd New Member Member

85
    1
    0
    ทำไมหัวจรวดใส่ได้ทั้งล้อ Tiger D4D และVigoครับ

ที่บริษัทผมเคยแลกล้อ วีโกขับ2มาใส่ ไทเกอร์D4D มันลงไม่ได้ติดตรงดุม

แต่เห็นหัวจรวดใส่ได้ทุกรุ่นเลยครับ เบ้าดุมล้อเท่ากับกระบะตัวไหนหรือครับ หรือที่เห็นใส่อยู่มีการแปลงตัววงล้อมา

2. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ถ้าเป็น6รูมาใส่5ก็ต้องแปลงอ่ะครับ เพราะหัวจรวดดุมมันจะ5รู114.3ครับ ตัว vigo เองถ้าเป็นตัวขับ2ที่ไม่ใช่ยกสูงก็จะเป็น5รู114.3เหมือนกันครับ แต่ถ้าเอาของตัว6รูมาใส่หัวจรวดต้องแปลงดุมเป็น6รู139.7ครับจะเท่ากับพวกนิสสันน่ะคับ

3. podd

podd New Member Member

85
    1
    0
    ผมหมายถีง 5รูเท่ากันครับ ในตัวข้บ2
    เคยเอามาสลับกับไทเกอร์แล้วติดตรงดุมน่ะครับ เลยใส่ไม่ได้ แต่เห็นหัวจรวดใส่ได้หมดเลยงงว่าตรงดุมเท่ากับรุ่นไหนแน่:confused:

4. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    เอ๋อ รู้สึกว่ามันจะมีดุมเล็กดุมใหญ่น่ะครับ อันนี้ต้องลองวัดขนาดดูอ่ะครับ อิอิ เข้าใจผิดอย่างแรง

5. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ถ้าเป็น Tiger D4D ใส่ได้พอดีครับแตถ้าเป็น Vigo ต้องเอามากลึงขยายรูตรงกลางครับ

6. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    เอา Vigo มาใส่หัวจรวด
    ต้องกลึงล้างดุมตรงกลางออก
    เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้