ช่วยทีคับจะเปลี่ยนพวงมาลัยใครรู้บ้าง

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย zpining, 26 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zpining

zpining New Member Member

27
    2
    0
    ผมถอดฝาครอบพวงมาลัยเดิมออกแล้ว
    แล้วก็ขันน๊อตหกเหลี่ยมเบอร์ 19 ออกแล้ว
    แต่ดึงพวงมาลัยออกไมได้ ใครรู้วิธี/เทคนิคอะไรช่วยบอกหน่อยคับ

2. sukontaman

sukontaman New Member Member

13
    0
    0
    ผมใช้วิธีถอดกรอบคอนโซลที่ครอบแกนพวงมาลัยด้านล่างออก...(ขันน๊อตไม่กี่ตัว) เพื่อให้มีที่ว่างสำหรับ++++
    ใช้ค้อนเหล็กตอกๆ ตรงคอพวงมาลัยเดิมที่ดูแล้วแข็งแรงที่สุด ตอกเบาๆ ๆๆ เดี๋ยวก็ออกเองครับ

3. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    ผมใช้มือเคาะไปรอบๆ วงของพวงมาลัยครับ ออกแรงเคาะไปเรื่อยๆ ครับ

แล้วลองดึงขึ้นดู หากยังไม่ออกก็เคาะต่อไปอีก จนกว่ามันจะถอดออกได้ครับ

ไม่ยากครับ

4. zpining

27
    2
    0
    ขอบคุณมากคับเคาะๆๆๆๆวนรอบๆออกเลยครับ

5. zpining

27
    2
    0
    ถอดน๊อตด้านล่างพวงมาลัยออกแร้วดึงฝาออก

6. zpining

27
    2
    0
    ถอดน๊อตกลางออกแล้วเคาะๆๆๆรอบๆ(เคาะจากด้านหลังนะคับ)นิดเดียวออกเลยคับ

7. zpining

27
    2
    0
    ต้องตั้งล้อให้ตรงก่อนนะคับพอเล็งดีแล้วก็ใส่คอแล้วก็ติดพวงมาลัยคับ
    ทดลองวิ่งดูว่าตรงป่าว ลองแตรด้วยนะคับว่าดังป่าว

8. เปลี่ยนพวงมาลัยแล้วดูเจ๋งขึ้นเยอะเลยพี่
    เด๋วนี้กะลังฮิตเลยก้านยกๆเนี้ย

9. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    พวงมาลัยสวยดีครับ

10. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    งามคร๊าบบบบบบบ

11. 4147

4147 New Member Member

1
    0
    0
    โทษครีบ พอดีผมซื้อพวงมาลัยมาพร้อมคอ แล้วพอใส่คอลงไป มันไปแตะกะทองแดง แตรดังตลอดเลยอ่ะครับ

คือที่คอมานไม่ได้ต่อกราว ไว้อ่าครับ ใครรู้วิธีต่อกราวช่วยบอกทีครับ ถ้ามีรูปด้วยจะเป็นพระคูร อย่างสูงครับ

12. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แจ่มครับ

เล่าให้ฟังมั่งครับ

ตอนเด็กๆ 14-15

เปลี่ยนพวงคันเก่า ถอดไม่ออกยังงี้แหละครับ

เอาฆ้อนตีเลย ตรงน๊อตตัวผู้นั่นแหละครับ

งานเข้าทันที เกลียวล้ม ถอดพวงมาลัยได้

แต่ใส่น๊อตไม่ได้ ก็เกลียวมันล้มอยู่อ่ะครับ

ต้องเอาเลื่อยตัดเหล็ก นั่งเลื่อยซะตั้งนาน

เหล็กตันทั้งแท่ง

ต้องระวังหน่อยครับ อย่าใจร้อนเหมือนผม

งานจะได้ไม่เข้าครับ

13. touch029

touch029 New Member Member

24
    1
    0
    ได้ความรู้ดี ขอบคุณมากครับ

14. beebabuu

beebabuu New Member Member

7
    0
    0
    เปลี่ยนแล้วมันไม่ตรงนี่งะ ลอง 2 รอบและมันก็ยังไม่ตรงเลยต้องทำยังไงหรอ

15. ExpressWay

ExpressWay New Member Member

6
    0
    0
    ต้องลองขับแล้วดูว่าตรงป่าวคับ เพราะถ้าเราจอดไว้มันจะดูไม่ค่อยรู้ครับว่าตรงป่าว ต้องดูตอนรถวิ่ง

16. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    แล้ววิธีเปลี่ยนคนนั่งข้างพวงมาลัยมีมั๊ยครับ หึๆ เพราะรู้สึกจาหลวมๆ ไม่ค่อยฟิตเหมือนเดิม เมื่อก่อนดังเฉพาะตอนถนนไม่เรียบ แต่ตอนนี้ถนนเรียบมันชักเริ่มดัง ฮาาาาาาาาา

17. hk555

hk555 New Member Member

69
    0
    0
    ก่อนถอดเราก็ทำตำนิเอาไว้ก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้