ถามเรื่องเหล็กกันโครง EK9 หน่อยครับ....

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย March .._.., 27 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    ไม่ทราบว่ารถใครใส่เหล็กกันโครง EK9 บ้างเอ่ย.... ใส่แล้วรถนิ่งขึ้นแบบรู้สึกได้เลยรึเปล่าครับ ???

พอดีกำลังอยากซื้อมาใส่อยู่ครับ เลยหาข้อมูลหน่อย

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ.... :)

2. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    รถผมEGเคยใส่ DC2 TypeR มาครับ คงไม่ต่างกันมาก ใส่แล้วนิ่งสุดๆครับบอกได้เลยว่าเยี่ยม แต่ต้องแลกมากับกระด้างเวลาล้อ2ข้างมีการขึ้นลงไม่เท่ากัน แต่ถ้าเป็นเนินที่มีความสูงเท่าๆกันทั้ง2ล้อ ก็นิ่มเป็นปรกติครับ แต่ควรเอามาใส่ให้หมดครับไม่อย่างนั้นจะมีอาการท้ายออกคล้ายขับหลังให้เห็นอยู่บ่อยๆ (เหมาะสำหรับ Drift ครับ)เนื่องจากหลักการของกันโคลง ด้านไหนมีขนาดใหญ่กว่าก็จะออกทางนั้น หรือบางคนเอาแต่หน้า TypeR ที่มีขนาดใหญ่มาใส่แต่หลังเป็ของSir หรือ ไม่ใส่เลย ทำให้เวลาสาดแรงๆจะมีอาการหน้าแถให้เห็นครับ หักไม่เข้า จะบานออกดื้อๆเลย แต่ถ้าเอามาใส่ทั้งหน้าและหลัง จะมีความเป็นกลาง จะเฉลี่ยกันทั้ง 4 ล้อ จะทำให้Slideยากหน่อยหรือถ้าSlideก็จะไปแบบทั้งคันทำให้แก้ง่ายมาก แค่ยกคันเร่งก็อยู่แล้วครับไม่ต้องแตะเบรกเลย มันมากๆๆๆๆ แต่ตอนนี้ได้ปลดประจำการไปเรียบร้อยแล้ว เนื่องจากมันเอาหูกันโคลงผมออกมาทั้งยวงเลย เป็นอันจบกันเอาแค่ Sir มาใส่ก็พอ รอมีเวลาก่อนมันจะกลับมาอีกครั้งครับ

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ลองหาในกระทู้เก่าๆอะครับ จะมีคนตอบไว้เยอะเหมือนกัน

4. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    เห็นกระทู้ถามเรื่องนี้ับ่อยมักๆ
    ท่านผู้ดูแลบอร์ดครับ ปัดมุด กันไปเลยครับ
    ส่วนเรื่องนี้ก็ คือว่า ใส่แล้วดีกว่าเดิมครับ
    นิ่งขึ้น แต่ผมยังไม่ได้ใส่เลย ฮาฮา
    แต่พี่ในคลับเราใส่กันหลายคันแล้วครับ
    ได้ยินความตามนั้นครับ
    อิอิ

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    กำลังอยากใส่เหมือนกันครับ น่าจะดี

6. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    มาตอบครับ.... พอดีใส่มาเรียบร้อยแล้ว ก็นิ่ง+แน่นกว่าเดิมคับ คุ้มสำหรับราคา 3,XXX (สั่งจากมิ้งคับ) แต่ที่เห็นผลมากสุด น่าจะเป็นที่โช๊คมากกว่า ป๋มคิดว่า ถ้าคนที่ใส่โช๊คที่ยังไม่ค่อยดี เก็บตังเปลี่ยนโช๊คดีๆก่อนดีกว่า ส่วนถ้าคนที่โช๊คเทพแล้ว หามาใส่ก็ดีขึ้นอีกคับ

7. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    ตอนนี้ผมเปลี่ยนแต่โช๊ค ครับ กับ เปลี่ยนพวก บูช กับ ลูกยางช่วงล่างใหม่หมด ก็แน่นมากๆ เลยครับ แต่พวก Bar ต่างๆ ไม่ได้ใส่เลยครับ ทั้งค้ำโช๊ค ค้ำตัวถัง กำลังช่างใจว่าจะใส่ดีไม๊ เพราะ ถ้า ใส่ล้อ 17 แล้ว ตกหลุมแรงๆ เนี่ย มีสิทธิ์ดุ้งเยอะกว่า ไม่ใส่ Bar ครับ คิดๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้