VTEC+LPGหัวฉีด!!!!!

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Black Coupy, 27 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Black Coupy

Black Coupy New Member Member

78
    0
    0
    ในที่สุดก้อทนพิษราคาน้ำมันไม่ไหวครับ ลูกยังเล็กครับ เลยต้องลองหันมาคบกะLPGดู หวังว่าเจ้าคูเป้คงจะชอบนะครับ (ไม่ชอบก้อต้องชอบครับ เจ้าของไม่สามารถเอาน้ำมันมาให้กินได้เเล้ว ขึ้นจัง!!:mad:) )

2. Black Coupy

78
    0
    0
    ดูกันต่อครับ :eek:

3. Black Coupy

78
    0
    0
    หมดเเล้วคร้บ :p

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    งานเนียนดีครับ

5. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    เยี่ยมเลยครับ ต้องศึกษาไว้หน่อยซะแล้ว

6. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    งานเนียน จิงๆ ติดตั้งเรียบร้อยดีครับ
    ขอให้ ใช้งาน ได้อย่างไม่มีปัญหานะครับ
    อีกทางเลือกของ ยุคน้ำมันแพง

7. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ติดมาเท่าไรครับ แล้วถังโดนัทจะแจ้งที่ขนส่งได้ป่าวครับ

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    งานเนียนดีมากเลยคับ ติดมาแพงไหมคับ

9. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    ยินดีต้อนรับสู่ lpg mania ^_^ ถังโดนัทเหมือนกันเด๊ะๆ

10. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    honda gazz.. ครับ ค่าติดเท่าไรครับแบบหัวฉีด แล้วหัวฉีดฝังตรงไหนอ่ะครับ

11. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    วิ่งแล้วเป็นไงมั่งครับพี่

12. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    รายงานผล ความประหยัด ด้วยน่ะครับ พี่ ติดมากี่ตังค์อ่ะ

13. @tnt@

@tnt@ New Member Member

22
    0
    0
    ทำร้านไหนอ่า เนี่ยนดีจริงๆ

14. Black Coupy

78
    0
    0
    ผมติดระบบหัวฉีดครับ ยี่ห้อ AG + ถังโดนัท 51ลิตร (เติมจิงๆก้อได้ประมาณ40ลิตรอ่ะครับ) ราคา 35000ครับ ติดที่ real auto service ลองเข้าไปดูในเว็ปนี้นะครับ http://www.gasthai.com/boardshop/Weblist.asp?shopname=real งานเนียนดีครับ เมื่อวานได้รถมาผมก้อพาเจ้าคูเป้ไปพระราชวังสนามจันทร์ ไปดูงานฉลองครบ100ปีมา วิ่งดีครับ เพราะผมให้ทางร้านเค้าจูนเเบบเเรงๆหน่อย ไม่เน้นประหยัด เพราะเเก็สมันลิตรละ10บาทเองอ่ะครับ ส่วนตัวยังไม่รู้สึกว่าวิ่งต่างจากน้ำมันเลยอ่ะครับ คงต้องลองวิ่งดูอีกสักระยะ เดี๋ยวจะมารายงานเรื่องอัตราการสิ้นเปลืองอีกทีนะครับ ส่วนคำถามที่ว่าติดโดนัทเเล้วจะแจ้งที่ขนส่งได้ป่าวนั้น คำตอบ คือไม่ได้ครับ ก้อคือยังไม่ต้องเอาไปตรวจ รอจนกว่าถังโดนัทจะได้รับการรับรองอย่างถูกต้องก่อนครับ อิอิ

15. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เนียนครับ

16. Black Coupy

78
    0
    0
    วันนี้จะมารายงานอัตราการสิ้นเปลืองหลังจากที่ใช้งานมา1อาทิตย์นะครับ ถังเเรกประมาณ 1.6บาทต่อกิโล อาจจะกินมากหน่อยเนื่องจากผมลองเหยียบดูว่าอัตราเร่งต่างจากน้ำมันมากเเค่ไหน เลยค่อยข้างกิน ส่วนถัง2เเละ3 ขับเเบบเรื่อยๆ รถติดบ้าง โล่งบ้าง ได้ประมาฯ1.3บาทต่อกิโล ผมว่าประหยัดดีครับ เพราะปกติน้ำมันโลละเกือบ4บาทเเล้วครับตอนนี้ เรื่องอื่นๆยังไม่มีปัญหาอะไรครับ :)

17. NIPPON SHOP

NIPPON SHOP New Member Member

932
    5
    0
    แหล่มๆเลยครับประหยัดดี

18. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ^
    ^
    ประหยัดมากเรย ครับพี่ ชักอยากติดบ้างแร้วครับ

19. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    งานสะอาด เรียบร้อยมากๆๆเลยอะคับ น่าสนใจ

20. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
    น่าสนมากๆครับ

21. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    อีกทางเลือกในยุคน้ำมันแพง

22. P-U-E-Y

P-U-E-Y New Member Lady Member

5
    1
    0
    ใช้อยู่เหมือนกัน AG เนี่ย ใช้มา 5 เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาเลย:D

23. RTNET@EK

933
    122
    43
    แนะนำว่าตอนใช้ก๊าซไม่ควรซัดนะครับ เพราะความร้อนในห้องเผาไหม้จะสูงมาก เกือบๆ
    สองเท่าของน้ำมันนะครับ เพราะมันแห้งมาก ถ้ายังไม่อยากเปลี่ยนฝาสูบใหม่
    แนะนำว่าก่อนซัดเปลี่ยนเป็นน้ำมันก่อนนะครับ จริงๆ ติดหัวฉีดแล้วน่าจะอยู่แถว 1.00+ นิดๆ นะครับ
    เพราะของพี่ๆที่ทำงานผมใช้ fix mixer ยังได้แถวๆ ไม่เกิน 1.3 บาท/กม.นะครับ

24. Black Coupy

78
    0
    0
    สงสัยจะไม่ทันเเล้วอ่ะครับ วันก่อนซัดไป พอจอดรถติดไฟเเดง เครื่องเเทบดับ สงสัยต้องไปเเบบเรื่อยๆเเล้วมั้งครับ :p ตอนนี้วิ่งมา1000กว่าโลเเล้วครับ ใช้เงินไป1000กว่าบาท ชักติดใจความประหยัดเเล้วล่ะครับ ;)

25. RTNET@EK

933
    122
    43
    ซัดมากๆ ระวังจะประหยัดค่าน้ำมันเอามาเปลี่ยนเครื่องแทนนะครับ เป็น b16 18
    ล้อเล่น อิอิ

26. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เตือนคนใช้แก๊สนิดหนึ่ง

ตรวจสอบน้ำมันเครื่องด้วยนะครับ เพราะน้ำมันเครื่องจะหายไวขึ้น(ไม่ใช้2วันหาย2ลิตร อันนี้เกินไป) และไม่ควรใช้น้ำมันแบบ10000 กิโล ควรใช้แบบ5000กิโลแทน

ส่วนตัวนั่งรถเพื่อนติดแก๊ส เมื่อก่อนฉีดเข้าท่อIntake วิ่งไม่ได้เรื่องเลย เพราะติดแบบหัวฉีด ก็น้ำมันดีๆนี้เอง แต่มีกลิ่นแก๊สในห้องโดยสารนิดหน่อย-ปานกลาง(รถTurbo)

27. Black Coupy

78
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำครับ;)

28. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ถังโดนัทเหมื่อนกันคับ
    ถามนิดอ่ะคับว่าเวลาเติมแก๊สมีปัญหาหรือป่าวคับ คือของผมมันจะเติมช้าอ่ะคับ บางปั๊มแทบจะเติมไม่เข้าเลยอ่ะคับ

29. Black Coupy

78
    0
    0
    ปัญหาเรื่องเติมเเทบจะไม่เข้านี่ยังไม่เคยเจอนะครับ เเต่บางปั๊มอาจจะมีเติมช้าบ้าง ผมว่ามันน่าจะขึ้นอยู่กับเเรงดันหัวจ่ายเเก็สของปั๊มเเต่ละปั๊มไม่เท่ากันอ่ะครับ

30. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เติมช้าๆดีกว่าครับ เติมเร็วๆจะได้ลมแทนแก๊ส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้