ปรึกษาครับ B14ของผมมีอาการดังนี้ครับ 1.พัดลมหม้อน้ำ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Meng Creation, 8 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    ปรึกษาครับ B14ของผมมีอาการดังนี้ครับ 1.พัดลมหม้อน้ำ ฝั่งคนขับไม่ทำงานจนกว่าจะเปิดแอร์(เครื่องร้อนแล้ว) 2.เมื่อเปิดแอร์แล้ว พัดลมติดทั้งสองตัว แต่ตัวฝั่งผู้โดยสารกลับเบามาก อาการแบบนี้คือ เทอร์โมสตัทรึเปล่าครับ แล้วถ้าจะยกชุดพัดลมคู่เลย ราคามือสองประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

2. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ตุ้ย นะจ๊ะ

3. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ลองติดเครื่องไม่ต้องเปิดแอร์ถอดสายไฟที่ เทอร์โมดูครับ ว่าพัดลมทำงานแรงปกติมั้ย

4. Meng Creation

0
    0
    0
    เดี๋ยวจะลองดูพรุ่งนี้ครับ ขอบคุณครับ

5. ร้อนแค่ไหนครับถึงทำงาน

6. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
  7. เคยแก้ไขพัดลมมาหรือเปล่าครับ

8. Meng Creation

0
    0
    0
    ไม่เคยครับ เพิ่งเคยมีปัญหานี่แหล่ะ มันก็ทนเอาเรื่องเหมือนกันนะนี่ พังไม่เสียดายเลยครับ

9. คั่นแรกดูรีเลย์FANแต่ละตัวว่าไหม้หรือเปล่า ถ้าปกติให้เปลี่ยนพัดลมทั้งสองตัวเลยครับ

10. Meng Creation

0
    0
    0
    ราคาพัดลมมือสองอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะครับ ประมาณคร่าวๆก็ได้ครับ

11. คู่ลพันต้นๆๆนะครับ

12. Meng Creation

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านคร้าบบบบบบบบบบบบ

13. พัดลมอันละ400

14. เอาจิงๆคือพัดลมจะทำงานคู่กัน เปิดแอรทำงานสองตัว ไม่เปิดแอร ก้อจะทำงานสองตัวพร้อมกันที่อุณหภูมิเครื่องถึง

15. ผิดปกติแสดงว่ามือดีทำไว้

16. Meng Creation

0
    0
    0
    เคยแค่ล้างหม้อน้ำอย่างเดียวครับ....สงสัยอู่คงไปอะไรกับพัดลมรึเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจ แต่เห็นราคาแล้วรับได้ครับ

17. Meng Creation

0
    0
    0
    ทีแรก B14 ไม่ได้อยู่ในลิสต์ที่ต้องการเลย พอซื้อมาก็รู้สึกไม่ชอบตรงที่ต้นมันอืดไปหน่อย บอดี้ก็หนัก แต่พอใช้ๆไปชักชอบแฮะ อะไหล่ไม่แพง ซ่อมง่าย บางอย่างรื้อเองก็พอทำได้ไม่ยาก ^_^

18. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ลองถอดปลั้กทั้งสองตัวเบาทำความสะอาด ฉีดโซเเน้ค หรือลองสลับ พัดลม นะตรับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้