ล้อจะติดซุ้มไหมครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย LitTle_Eye, 28 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    รถผมล้อขอบ195/55/15พอดีตอนนี้ล้อหน้าอยู่ห่างจากซุ้มประมาณ 1 เซนติเมตร ผมอยากโหลดลงอีกนิดให้เอาแบบไม้บรรทัดสอดเข้าไปล้อพอดีกับซุ้มเวลาเลี้ยวมันจะติดซุ้มไหมครับใครโหลดเท่านี้หรือเตี้ยกว่านี้บอกหน่อยครับ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    น่าจะติดนะครับ

3. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    ติดแน่นอนครับ......... ผมว่าล้อหน้าห่าง 1 เซน ก็หล่อแล้วนะครับ

4. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ผมว่าน่าจะไม่ติดซุ้มนะ
    แต่ล้อจะชนกับ ตัวบังโคลน พังหมดแค่นั้นเอง
    แต่ตัวซุ้มล้อคงไม่โดนอ่าครับ
    ถ้าล้อตรง off set

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ^
    ^
    ^
    ถูก ตาม มิ้งค์ว่าเรย

6. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    ถ้า off set ตรงไม่น่าติดนะครับ :):)

เพราะล้อขนาดเดียวกับผมเลย

ตอนนี้ของผมมองข้างๆ กินยางไปนิดๆแล้ว

เลี้ยวยัง 0k อยู่ครับผม (ดูได้จากรูปข้างๆ <----- ของผมนะครับ)

7. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อ้อ...มันเป็นอย่างนี้นี่เอง แต่ของวาเป็นขอบ 16" 205/45/R16

โหลดด้วย แต่ไม่ติดซุ้มนะคะ แต่ถ้าเลี้ยวแรงๆ (ตอนยังไม่อัดโช๊คใหม่)มันจะติดบังโคลน

พอไปอัดโช๊คจนแข็งแล้วเนี้ย เวลาเข้าโค้ง หรือ วงเวียน ด้วยความเร็ว จะไม่ติดบังโคลนคะ

8. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    -
    เอะ คำตอบ มันคุ้นๆ จริงๆ เลย ท่าน ว่า ม่ะ เหมือนเคยถาม ผม ไปเลย ว่าติดสุ้ม อ่ะ ป่าวว แล้วเปลียนเป็นขอบ 17" อ่ะ ยัง ท่านมิ้ง :D :D :D

9. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ที่โหลดๆ กันส่วนมาก ยังใส่บังโคลนซุ้มล้อกันหรือเปล่าครับ หรือว่าเอาออก ของผมตอนนี้ยังไม่โหลด ตอนโยกก็สีดัง ฟี๊ด แล้วอ่ะครับ หรือว่าโช๊คผมนิ่มไป โช๊คเดิมครับ

10. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    บังโคลนยังงัยก็ต้องใส่อยู่แน่นอนครับ ไม่งั้นผุหมด
    เรื่องติดไม่ติด มันอยู่ที่ค่า ออฟเซ็ท ครับ...ออฟเซ็ทที่ดีที่สุดของรถเรา คือ +42 (เค้าว่ามา)

โช๊ค สปริงนีก็มีส่วนเหมือนกันคับ

11. Nine9

Nine9 New Member Member

13
    0
    0
    มันน่าติด เนิน มากกว่าน่ะ (อาจติดคอสะพานด้วย)

12. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ผมใช้ 195/50/15 ยางห่างจากซุ้มล้อเกือบ 2นิ้ว ยังขับยากเลยครับ ลิ้นหน้าคูดไปกับทางขึ้นลง ห้างบ้าง ลูกระนาดบ้าง แนวถนนที่ไม่เรียบด้วย

แบบเตี้ยไม่ถึง 1 เซน จะขับลำบากนะครับไปไหนมาไหนจะลำบากครับ สงสารรถ อะครับ

น่าจะให้ห่างกันสัก 1 นิ้วนะครับมีระยะยุบตัวด้วยเลี้ยวไม่ติดไปไหนไม่ต้องคลานอะครับ (ปลแล้วแต่ชอบครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้