[++น้องวาออกทีวี ! !++]

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Wakita(Wa), 29 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

วันเสาร์ที่ 15 ธันวาคม 2007 เวลา 23.00 รายการ พุฒ ต้า เรย์ ช่อง TITV

เค้าขอสัมภาษณ์น้องวาในฐานะนักแข่งผู้หญิงคนเดียวในสนาม

วันพุธที่ 28 พฤศจิกายน 2007 น้องวาได้เข้าร่วมการแข่งขันรถยนต์ทางเรียบ

รายการ BFGoodrish Super Special Championship 2007

ในรุ่น Class C ทั้งหมด 20 คัน Qualifyเหลือรอบแรก 16 คัน

จากนั้นจะเป็นการจับคู่แล้วแข่งแบบ Nock-out ใครแพ้ตกรอบเลย

น้องวาเข้ารอบเป็นคันที่ 16 สุดท้ายเลยได้จับคู่กับที่ 1 ของรุ่น เหอะๆ แพ้คะ

แต่แพ้ที่หนึ่งในรุ่น Class C ซึ่งเค้าขับ Mitsubishi Colt (ไม่รู้พิมพ์ถูกรึปล่าวนะคะ)

ต้องบอกว่าเมื่อวานประสบความสำเร็จมากคะ ที่ได้เข้ารอบ 16 คันสุดท้าย

เมื่อวานนี้ภูมิใจกับ Coupe มากๆ ที่ทำให้หลายๆคนในสนามอึ้งไปเลยว่าได้เข้ารอบด้วย

ตอนขับรถไปสนามโดนแม่ดุมา ขับไปร้องไห้ไป ไม่มีกำลังใจแข่งเลยจริงๆ

ต้องขอบคุณพี่ชายคนนึง(ไม่ประสงค์จะออกนาม)ที่เป็นที่ปรึกษาให้น้องวาทุกสนาม

ขอบคุณสำหรับกำลังใจจริงๆคะ และสอนเทคนิคต่างๆก่อนน้องวาลงแข่ง

ถึงแม้ว่าพี่ไม่เคยมีโอกาสมาดูวาที่ข้างสนาม สักวันน้องคนนี้จะต้องขึ้น Podium ชูถ้วยให้ได้ ! !

2. FaMe~*`

FaMe~*` New Member Member

43
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ สู้ๆ เดี๋ยวสักวันก็จะได้ชูถ้วยแน่ๆ

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    กุ อุสา แหกขี้ตาตื่นมาดู ปาดโธ่ ไม่มีน้องวาออกทีวี เร้ย แต่ก็ดูจนจบ มันส์ดี แอบเชียร์ พี่ปอม ว่ะ ไม่น่าพลาดเรย โดนัท ตูดบานไปหน่อย ม่ะงั้นยืนโพเดียม แน่ เออ วา วิ่งรอบละกี่วิอ่ะ แม่งเห็นเร็วสุด 39.xxxx โคตรเร็วเรยว่ะ

4. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    สู้ต่อไป สักวันถ้วยมันต้องมาอยู่ในมือ.

5. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    ยินดีด้วยนะ ไปอีกขั้นแล้วนะ เดี๋ยวแม่ก้อเข้าใจ สู้ๆ

6. KOB@NeFaRiouS

KOB@NeFaRiouS New Member Member

94
    1
    0
    ดีใจด้วยพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ

จากได้ออกทีวีด้วยการเป็นนักแข่งหญิงคนเดียว

เดี๋ยวต่อไปก็เป็นนักแข่งหญิงคนแรกที่ขึ้นรับรางวัล^^

สู้ๆ

7. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    อยากขึ้น podium ต้องใส่หัวเทียน iradium และ ท่อ titanium จากนั้นก็ไปฉลองที่ Night Stadium รังสิต
    นะคร้าบ เย้ยยยยยยย

8. Mc6885

Mc6885 New Member Member

91
    6
    0
    สู้ต่อไปครับบบ
    สักวันต้องได้ชูแน่ๆๆๆ

9. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    ดูจนจบ ไปทำงานสายเลย

10. bb_boy

bb_boy New Member Member

112
    1
    0
    สู้ๆ..เดี๋ยวก็ต้องถึงวันของเรา..คงอีกไม่นาน สู้ๆ

11. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    ไอ่วาขึ้นโพเดียมนิที่ 2 กะ 3 มีหวังไม่ได้ขึ้น 55555

12. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    555+ รายการนี้มาสัมภาษณ์พี่เหมือนกาน รอดู อิอิ

13. ek1800

ek1800 New Member Member

183
    24
    0
    จะรอดูชมทางทีวีนะครับ

14. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    รอชมด้วยคนครับ

15. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    สู้เค้า . . . วาเคชิ :D:D:D

16. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    fight

17. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    รายการไรหว่า จะได้รอชม

coupe เดิมๆ สามารถผ่านเข้ารอบ 16 คันได้นี่ ฝีมือไม่ธรรมดาละคับ
    congratulation!
    :D
    [email protected]

18. NIPPON SHOP

NIPPON SHOP New Member Member

932
    5
    0
    สู้ๆๆๆๆครับ

19. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    เยี่ยม จริง ๆ น้อง เรา อิ อิ

20. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    รอชมอยู่นะครับ อิอิ

21. knOtcoupe

knOtcoupe New Member Member

7
    0
    0
    จะรอดูนะครับพี่ วา ดึกแค่ไหนก็จะ ดูครับ:cry::cry::cry:

22. racingX_girL

racingX_girL New Member Lady Member

98
    2
    0
    เป็นกำลังใจให้อย่างห่างๆ จ๊ะ

ปล. สิทคิดได้ไงงะ สู้เค้า....วาเคชิ

23. สนามนี้ถึงจะไม่ได้ถ้วย แต่ก็ไม่เป็นไร นอนดมยาหม่อง "ถ้วยทอง" ไปพลาง ๆ ก่อน

24. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
    พยายามเข้านะไอ้น้อง

25. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    แค่นี้ก็ประสบความสำเร็จไปแล้วก้าวนึ่งสู้ต่อไปครับ
    ทำเพื่อคนอืนด้วยนะครับ
    ยังมีคนที่อยากทำแบบคุณอีกหลายคนแต่ไม่มีโอกาศครับ

26. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ยังรอชมอยู่นะครับ

27. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อีกสองวันเท่านั้น โอยตื่นเต้นจังเลยคะ:D

28. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    เปิดดูไม่ทันเลยอ่าครับเจ๊วา เปิดมาก็ตอนเค้าสอนขับลายเซอร์กิตอ่าดิ เซ็งเลยไม่ได้เห็นเจ๊วาในโทรภาพ คริๆๆๆ สู้เค้านะวาขับไปเรื่อยๆยันสอนลูกขับเลยอ่าครับ :)

29. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    เก่งมากเลยผมดูในTV เห็นมีทางยกระดับที่เป็นโคลงเหล็กด้วยใช่ป่ะคับ เห็นแล้วเสียวเลย มีโอกาสจะลองมั่งคับ สู้ๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้