สอบถามหน่อยนะครับ เผื่อว่าใครมีประสบการณ์ คือ GA15 เครื่องเดิมสภาพฟิต วิ่งน้ำมัน...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย สุนิล ทวีธรรมเสวี, 11 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยนะครับ เผื่อว่าใครมีประสบการณ์ คือ GA15 เครื่องเดิมสภาพฟิต วิ่งน้ำมัน เกียร์ ok. เวลาออกตัวช่วงปลายเกียร์ 1 มา 2 และ 2 มา 3 มันไม่ค่อยปรู๊ด ๆ ดึง ๆ เหมือนเดิม ต้องคอยคิ๊กดาวน์ตลอด ซึ่งที่เปลี่ยนไปคือตัดแคตทิ้ง เพราะมันแตก แล้วก็ใส่หม้อพักกลางไปอันนึง แต่ปลายยังใช้ของเดิม อาการวิ่งไม่ค่อยออกที่เกียร์/รอบต้น ๆ แบบนี้น่าจะเป็นเพราะว่าระบบท่อไอเสียมันโล่งไปใช่ไหมครับ ละอย่างงี้พอจะแก้ไขอะไรได้บ้างครับ พอดีหา ๆ ค้น ๆ ไปเจอท่อสูตร VCE ก็ยิ่งงง ๆ กับมันเข้าไปใหญ่ หรือว่าจะต้องไปจัดเฮดเดอร์ ท่อแป๊ป ไส้ย้อน ใหม่ทั้งเส้นครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ

1. ถ้าท่อโล่งไป ต้นก็จะหาย ปลายก็จะมาอะคับ

เปลี่ยนกรองน้ำมันเมืื่อไหร่ครับ ลองเช็คก่อนหรือเปลี่ยนดู 250บาทเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้