ใช้น้ำมันครั้งแรกของวัน เพื่อรอให้ความร้อนขึ้นแล้วตัดแก๊ส...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Kenta Ballboy, 4 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    ใช้น้ำมันครั้งแรกของวัน เพื่อรอให้ความร้อนขึ้นแล้วตัดแก๊ส เจออาการเร่งไม่ออกคล้ายๆตอนแก๊สหมด.น้ำมันเข็มอยู่1/4 คับ แต่พอตัดแก๊สเร่งได้ปกติ. แบบนี้ระบบน้ำมันเป็นไรหรือคับ ปล.อาการนี้เพิ่งเป็นได้2วันคับ

2. ของผมเคยเคสนี้น้ำมันอาจหมดนะครับ ลองเติมน้ำมันให้ขึ้นสักขีดดุครับ

3. น้ำมันบูด ทิ้งไว้นานค่าออกเทนหายไป

4. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    เบนซิน 95 บูดได้เหมือนแก๊สโซฮอล์ หรอคับ อุตส่าห์เติมของแพงมาตลอด --"

5. ระเหยหมดอ่ะ

6. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    แป้ว เพิ่งเติมเมื่อวันศุกร์ ตั้ง 10 ลิตร ระเหยไวจัง --"

7. วันศุกร์ก้อน่าจะยังไม่บูด

8. ลองดูปั้มติ ไม่ก็หัวฉีดน้ำมัน ผมเคยเป็นอยุอาการแบบนี้

9. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    ปั้มตื๊ก ตัวที่ถังน้ำมันหรือในห้องเครื่องอะคับ วันนี้มีลองเปลี่ยนกรองเบนซิน(180.-)และเติมเบนซิน อีก10ลิตรคับ อาการยังไม่หายคับ

10. หัวฉีดอะคราฟ และพวกทางเดินน้ำมัน เชดยังคราฟ

11. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    ยังคับ ช่างไปตจว. อะคับ วันนี้ช่างจำเป็นคับ

12. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ล้างแอร์โฟล ปีกผีเสื้อด้วยก้อดีคับ อาจจะสกปรก

13. มันสะดุด ใช่ไหมครับ แล้วแก๊สเป็นไหมครับ รถผมเป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน เจอตัวคือหัวฉีดมันรั่วจนเก็บไม่อยู่ ครับ ลองเช็คๆตามที่พี่ๆดูครับ ^_6

14. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    เป็นแต่น้ำมันคับ แต่เดินเบานิ่งปกติคับ แก๊ส(ดูด)ปกติคับ เมื่อวานลองขับน้ำมันระยะสั้นๆ เป็นบางจังหวะคับ แต่ถ้าขึ้นแล้วก็ไปได้ยาว พอเบรคหรือชะลอ ก็เป็นอีก ต้องเหยียบย้ำๆ ก็ขึ้นได้ แต่ถ้าเหยียบเรื่อยๆ มีอากานคับ --" รอช่างมาดูให้เสาร์/อาทิตย์นี้คับ

15. Kris Dio Kant

Kris Dio Kant Guest

0
    0
    0
    ช่างผมบอกว่า หัวฉีดอาจรั่วครับ

16. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    ถ้ารั่ว ต้องเปลี่ยนหรือซ่อมได้คับ แล้วแพงไหมคับ

17. Kris Dio Kant

Kris Dio Kant Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนได้ครับ ราคาไม่แน่ใจครับ

18. ของพี่เครื่องอะำไรครับ 1500 รึ 1600 ถ้า 1500 เดินแตะๆตามเชียงกง มีขายครับ ถ้า 1600 ท่องนโมเลยครับหายาก ส่วนมากหัวฉีดซ่อมไ่ม่ได้ครับ มันเป็นพลาสติก ทิ้งสถานเดียวครับ หายไวๆนะครับ ^_^

19. เอาใจช่วยครับผม อิอิ

20. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    ผมเครื่อง qg18de คับ ของซันนี่ นีโออะคับ

21. เครื่องนีโอน่าจะยังหาได้ไม่ยากครับ. แต่ราคานี่ไม่แน่ใจนะครับ

22. กรองเบนซินตันป่าว ลองดึงสายน้ำมันเชื้อเพลิงเช็คปั้มติ๊กดูก่อน ถ้าไม่ก้อต้องไล่ ตั้งเเต่ปั้มติ๊ก ลิ้นปีกผีเสื้อ หนักหน่อยก้อหัวฉีด แต่ถ้าหัวฉีดรัว อาการจะวูบๆดับๆ เร่งไม่ออก ควันขาว-ดำ ตลอดครับ

23. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    กำลังไปสอบ ไม่ได้ไปเพราะสิ่งนี้เลยคับ ท่อน้ำมันจากแป๊บมากรองเบนซิน รั่วซะงั้น วันเปลี่ยนกรองเบนซินดันปกติ ไม่รู้รั่วน้อยๆมานานหรือป่าว จะตัวการของระบบน้ำมันที่กำลังไล่หาป่าวไม่รู้

24. โดนแก๊สโซฮอล์กัดสาย

25. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    เติมเบนซิน 95 ตลอด สงสัยเจอปั้มโกงป่าวน้อ

26. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    หายป่วยแระคับ จัดล้าง หัวฉีด ปีกผีเสื้อ และอีกอันเรียกไม่ถูกอยู่ใต้ปีกฯ อะไรสปีคสักอย่างคับ งานนี้โดนไป 500 คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้