@@@@====ภาพงานวันสุดท้าย Souped Up 2007 ตอนเช้าๆครับ====@@@@

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Fluid, 3 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    โดนเพื่อนหลอก บอกว่า ถ้ามาสายไม่มีที่จอดรถนะครับ เลยไปแต่เช้าไปถึง 8.30 น.จอดรถมันแถวเต้นท์ตรวจรถตอน Qualify เลย โดนหลอกครับ โล่งสบายเหลือเกิน

เลยเดินตาม Pit ต่างๆ ได้รูปมาครับ ดูกันนะครับ

เริ่มต้นด้วยรถพี่ผมก่อน หม่อมตุ้ย มีช่างที่อู่มาเฝ้าทั้งคืนน่าสงสาร อยู่ในเต้นท์มืดๆ แต่แกอึดอ่ะไม่รู้โดนยุงหามไปเท่าไหร่ แต่ตอนเช้าแกยังเดินเฉยๆอยู่ เยี่ยมจริงๆ วิ่งได้ 8.8 วิ ครับ รถ NA โมเต็ม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2007
  2. Fluid

1,214
    57
    0
    คันที่ 2 รถ จอด Asti ของ ECU Shop ไปเดินดู เขาก็ไม่รู้จักเรา แต่ยิ้มให้ตลอด ทีมงานใจดีมากๆ หลให้ถ่ายรูป น่ารักมากๆครับ แต่ผมอายเลยถ่ายไม่ได้เยอะ 555

3. Fluid

1,214
    57
    0
    ต่อกันที่ อู่ Troop เมื่อวานรถคันนึงมีปัญหา ซ่อมเสร็จทันครับ แต่สังเกตุ มีรูปนึง พี่ป้อม Tuner มือฉมัง กำลังขูดเลข กะแทงหวย หรือ หาเลขว่าจะวิ่งได้เท่าไหร่ น่าสงสารมาก อยู่ในอู่ที่มีแต่เพื่อนและทีมงานที่มีสาวสวยๆเยอะไปหมด แต่แกมาคนเดียวหงอย ได้แต่ดูของคนอื่น ตัวงี้เหี่ยวเชียว สุดท้ายผมไม่ได้อยู่ดู เห็นว่ารถซิดนีย์ เครื่องระเบิดตอนเข้าเส้นช่วงดึกๆ

4. Fluid

1,214
    57
    0
    คันนี้เป็นรถของชาวต่างชาติ เจ้าของเป็นผู้จัดการ Goodyear คุมภาคพื้นเอเชีย แถวบ้านเรานี่แหละ ที่เป็นเจ้าของ Mazda Familier ทำเต็มครับ แต่ยังจูนไม่เสร็จ โดย คุณแม็ค ฝรั่งใจดี ชวนคุยกันตั้งนาน ถามว่าทำไมไม่เอาเครื่อง V8 มาเล่นซะเลย แกบอกว่า เมืองไทยช่างชำนาญเครื่อง J ของแก 3J ทำแบบนี้ดีกว่า แถมถูกตังค์กว่าครับ แต่ของแกสุดจริงๆ ตอนบ่ายๆ เห็นมากันเต็ม ปิ้งบาบิคิว กินกันอย่างกับมา Party นะแหละ ดื่มเบียร์กันสบายๆ อิจฉาเล็กๆ

5. Fluid

1,214
    57
    0
    ไปดูรถหนึ่งในทีมงาน Ya Service

รถก้านกล้วย รถถังบุกสนาม เมื่อวัน Qualified ได้ 8.9 วิ น่าจะวิ่งออมๆ แต่ไม่ได้รอดูผมเพราะดึกไปหน่อย เหนื่อยแล้ว รถเบากว่าเดิมเยอะๆครับ เคยเห็นตอนอยู่อู่ Troop ยังตัวถังหน้าเดิมๆ ร่นเครื่องเข้าไป ไม่ลดน้ำหนักเท่าไหร่ ตอนนี้เข้า คอร์สลดน้ำหนัก ผมเชียว แต่โครงสร้างยังบึกอยู่ เรียกว่า คนกระดูกใหญ่ 555 สังเกตุไหมครับ ช่างญา กับ อากู๋ กำลังน่งคุยกันที่ข้างล้อหน้าซ้าย ว่า เออ....ไอ้ที่เอาไส้กรอกอีสานทอด กับแหนมทอดมาอ่ะ มีพยาธิไหมพี่กลัวท้องเสียตอนออกตัว เดี๋ยวต้องรีบเข้าเส้นเกินไป กลัวได้ 7 (555 ล้อเล่น)

6. GAw_S

GAw_S New Member Member

137
    1
    0
    เต่าเครื่องหน้าพึงเคนเห็น.. ภาพสวยคับ

7. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ขอบคุณมากคับผม...

8. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    บรรยายเจ๋งจริงๆ

9. แหล่มๆค๊าบ

10. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  11. pop_evo

pop_evo New Member Member

54
    1
    0
  12. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ขอบคุณมากครับ...บรรยายเห็นภาพดีครับ..:D:D:D

13. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    สุดยอดค่ะ

14. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    ภาพแจ่มมากๆ ครับ

15. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ขอบคุณคราบ รูปสวยๆทั้งนั้นเลย

16. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับ เอาภาพมาให้ชมกันคับ

17. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    ขอบคุณครับ

18. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    แจ่มมากครับ

19. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    สวยทุกภาพครับ คนไทยเก่งจริงๆ

20. MAO KIGKOG

MAO KIGKOG New Member Member

455
    5
    0
    ขอบคุณสำหรับภาพสวย ๆ คับ

21. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    ขอบคุณคับพี่กรดรูปสวยดีคับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้