น้ำมันเครื่องไม่ขาด แต่ไฟเตือนอ่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย โตโต้, 25 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    พี่ๆครับ พอดีผมเพิ่งซื้อพรีเซีย R11 มา 2 เดือน ด้วยเงินเก็บหมดตูด สุดใจขาดดิ้นของผม แต่ขับๆไป ไฟเตือนของน้ำมันเครื่องมันขึ้นครับ พอไปเปิดดูน้ำมันเครื่องก็ไม่ขัด เครื่องก็ยังคงเรียบดี ไม่มีสะดุด ซักกะนิดเดียว เหยียบ 150 ชิวๆ(แต่ขาผมสั่นครับ) แบบนี้สงสัยว่าลูกลอยที่ใช้วัดน้ำมันเครื่องมันเสีย อ๊ะป่าวครับ แล้วเค้าไปหาเปลี่ยนกันที่ไหนยังไงหรอครับ ราคาแพงป่าวครับ พอดีซื้อรถมาเป๋าตังค์ฉีกไปแล้วครับ ช่วยชี้ทางหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ :confused:

2. โตโต้

158
    0
    0
    (พิมพ์ผิด)น้ำมันเครื่องไม่ขาดครับ แตะขีดบนพอดี

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    น่าจะเป็นที่สวิตท์น้ำมันเครื่องอะคับ

4. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ถอดหลอดไฟเลยดิครับ ประหยัดดี อิอิ

ล้อเล่น ขำๆนะ อย่าเอาจริง

5. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    แรงดันตกป่าวคับ

6. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ตามวินเลย
    ลองตรวจสอบแรงดันน้ำมันว่าต่ำไปหรือไม่
    ปกติสวิทซ์แรงดันมักไม่เสียนะ
    ถ้าแรงดันตกละ
    หลายเรื่องเลย
    แครงท์ยุบ
    ฝักบัวตัน
    เฟืองปั๊มน้ำมันเครื่องสึก
    ท่อน้ำมันต่างๆในเครื่องหลุดหรือรั่ว
    หรือน้ำมันเครื่องเสื่อม

อย่าไปโทษแกสโซฮอลละ
    อิอิ

7. โตโต้

158
    0
    0
    ถึงขนาดต้องเอาไปเข้าศูนย์เลยมั้ยครับ หรือว่าไปอู่ทั่วๆไปเค้าก็พอจะบอกได้ป่าวอ่ะ แล้วถ้าแรงดันมันตกจริงๆนี่เรื่องยาวเลยมั้ยเนี่ย เพิ่งซื้อมา 2 เดือนเองนะ T_T

8. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    แล้วแต่อู่คับ

9. Turngkung P 11

Turngkung P 11 New Member Member

94
    0
    0
    ผมก้อเป็นอ่ะ แต่บางทีก้อขึ้น บางทีก้อดับ งง แต่ที่แน่ๆๆ น้ำมันเครื่องหยดเต็มเรย
    อย่างงี้ต้อง OIL PRESS สักตัวแล้วมั้ง

10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ลองเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่ดูก่อนดิครับ

11. whitebear

1,191
    11
    0
    ซ่อมเสร็จกันไว ไว คับ

12. โตโต้

158
    0
    0
    ซ่อมเสร็จแล้ว วู้ๆๆๆๆๆ
    สรุปว่า สวิตซ์เสียครับ เปลี่ยนแล้วหายเลย แต่พอเอาไปเปลี่ยน ก็พบความจริงว่ายางกันฝุ่นเพลาขาด เปลี่ยนใหม่ทั้งชุด ขณะเปลี่ยนเจออีกว่า ยางกันฝุ่นแล็คขาด เปลี่ยนอีก สรุปแล้วหมดตูดไป 2800 แหนะ
    ว่าแต่ว่า ทำไมรถเรา เพลาสองข้างไม่เหมือนกันอ่ะครับ ข้างนึงเป็นสามขา อีกข้างเป็นแบบมีลูกปืน 6 ลูก งง เลย ใครมีความรู้มั่งง่ะ บอกหน่อย มันเป้นงี๊เองหรือว่า เค้าไปทำไมอ่ะ เพราะซื้อต่อเค้ามาครับ

13. whitebear

1,191
    11
    0
    จบไปอีกคัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้