ทำไม เพลา สองข้าง ไม่เหมือนกันอ่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย โตโต้, 1 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    พี่ครับ วันก่อนเอาเจ้า presea sr 18 de ไปอู่มา ไปเจอโดยบังเอิญว่า ยางหุ้มเพลาขาด เลยเปลี่ยนซะ แล้วเลยเจอว่า เพลา สองข้างต่างกัน ข้างขวาเป็นแบบมีลูกปืน 6 ลูก ส่วนทางซ้ายเป็นแบบ สามขาอ่ะ งง เลย ตกลงมันมางี๊หรอครับ หรือว่า เจ้าของเดิมเค้าเอาไปเปลี่ยนมา เพราะว่าคันนี้เพิ่งซื้อมือสองมาอ่ะ ใครพอจะมีความรู้ตอบหน่อยนะ (พรีเซียมือใหม่อ่ะ) ขอบคุณครับ :confused:

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ไม่แน่ใจคับ รอผู้รู้มาตอบแล้วกัน

3. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ลูกปืนแต่ละแบบทำหน้าที่ไม่เหมือนกัน
    แต่ผมก้อไม่เคยสังเกตว่าแต่ละข้าง ไม่เหมือนกาน
    อิอิ

4. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ที่รู้แน่ ๆ ว่าไม่เหมือนกันก็ สั้นข้าง ยาวข้างอ่ะนอกนั้นไม่รู้แล้วอ่ะ........อิ อิ

5. Please

Please New Member Member

3
    0
    0
    สมาชิกใหม่อีกรอบ 555

เสาร์ที่ผ่านมาผมเพิ่งเอาไปเปลี่ยนเพลามาที่ ศูนย์เพลาขับเซียงกง ในเมืองเซียงกงบางนา
    เปลี่ยน คู่เลย 3600 บาท + ture ด้วย ( แพงป่าวผมไม่รู้ )
    รู้สึกว่า 2 ข้างยาวไม่เท่ากัน ตรงหัวเพลาก้ต่างกันด้วยครับ

6. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    แขนคนเราสองข้างยังไม่เท่ากันเลยครัยผม

7. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เพลาไม่เท่ากันอยู่แล้วครับ เป็นเรื่องปกติครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้