ปั๊มติ๊กไม่มีแรงส่งน้ำมันเลยครับ สตาร์ทไม่ติดต้องสตาร์ทด้วยแก๊ส ปรับไปน้ำมันดับ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ดุ่ย ดกโด้ย, 18 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ปั๊มติ๊กไม่มีแรงส่งน้ำมันเลยครับ สตาร์ทไม่ติดต้องสตาร์ทด้วยแก๊ส ปรับไปน้ำมันดับ ขอคำแนะนำในการโมหน่อยครับ เผื่อหากไม่ยากเกินไปจะลองทำเอง

1. ปรึกษาเลยครับ 087-6933006 ช่างbird

2. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คตัวกรองเบ็นซินกับเลกูเลเตอร์ตัวกักแรงดันน้ำมันดูหรือยังครับ? บางทีอาจจะไม่ใช่ที่ปั๊มติ๊กก็ได้แต่ถ้ามั่นใจก็ลองเปลี่ยนปั๊มตัวใหม่เลยก็ดีครับ.

3. เลกูเลเตอร์ตัวกักแรงดันน้ำมันเช็คยังไงครับ ผมก็สงสัยไอ้ตัวนี้อยู่เหมือนกัน ก่อนหน้านั้นพอดับเครื่องแล้วจะไม่มีน้ำมันค้างอยู่ในสายเลยครับ กรองเบ็นซินก็เปลี่ยนแล้วคงยังไม่ตัน

4. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ตัวเลกูเลเตอร์สามารถเช็คได้โดยบิดกุญแจไว้ที่สวิตช์ออนโดยไม่ต้องสตาร์ทเครื่อง จากนั้นเปิดฝากระโปรงแล้วดูตรงรางหัวฉีดจะมีจุ๊บลมคล้ายๆกับจุ๊บยางรถมอเตอร์ไซค์จากนั้นหาเข็มหรืออะไรก็ได้จิ้มลงไปแล้วดูว่ามีน้ำมันพุ่งออกมาไหม ถ้ามีไม่มากแสดงว่าตัวกักแรงดันกลับบ้านเก่าไปแล้วครับ เหอๆๆ...

5. Jate Ne On

Jate Ne On Guest

0
    0
    0
    หวาดดีท่านบอน

6. Jate Ne On

Jate Ne On Guest

0
    0
    0
    ท่านบอนยังมีอะไหล่ NEONตัวไหนยุ่มั่งอ่ะคับ

7. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    ขอถามคุณTanawat Sanukij นิดครับ ถ้าหลังจากจิ้มเข็มลงไปที่จุ๊บลมที่บอกมาแล้ว น้ำมันจะรั่วออกมาต่อเนื่องตลอดหรือไม่ครับ

8. Bond Comsquare

0
    0
    0
    อะไหล่มีไม่มากครับคุณ Jate เอาไว้เผื่อฉุกเฉินน่ะครับ อุๆๆ ส่วนที่คุณนิเวศน์ถามมามันจะต่อเนื่องจนกว่าแรงดันในรางจะหมด ให้สังเกตเอาจากแรงดันน้ำมันที่พุ่งออกมามากกว่า พอเอาเข็มที่จิ้มออกมันก็จะหยุดเองครับ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้