สิบปีที่รอคอยยยยย

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย GOF C110, 23 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    ดีใจมาก ๆ เลย :) :) :)

ที่จะได้เอาน้องน้ำหวานไปเสริมหล่อซะที หลังจากที่โดนมอเตอร์ไซด์ชน

จนกระจกที่ประตูด้านขวาแตกไป ต้องนั่งและนอนร้องไห้อยู่ 3 ปี หาซื้อไม่ได้

ถามใครก็ไม่มีใครรู้จักรถรุ่นนี้ จนวันหนึ่งมีคนแถวบ้านไปเจอซากจอดอยู่ก็เลย

ไปขอซื้อมาได้ ( เจ้าของเขารักรถมาก ๆ แต่เขาก็สงสารผมก็เลยใจอ่อนขายให้ )

ขอบคุณครับพี่................เดี๋ยวผมจะมาบอกชื่อนะ หานามบัตรพี่เขาไม่เจอ

ตอนี้รถคันนั้นไม่รู้ไปไหนแล้ว เสียดายจัง

คราวนี้แหละมาถึงจุดที่ดีใจ เข้าเรื่องแล้วนะ

ที่ฝั่งคนขับน่ะจะมีโลโก้วงกลมเหมือนกับฝาถังน้ำมัน ตอนที่รถชนแตกยับบบบไม่มีชิ้นดี

ก็เลยต้องเชื่อมปิดไว้นานแรมปี

2. GOF C110

319
    2
    0
    ภาพก่อนทำ

3. GOF C110

319
    2
    0
    จนวันหนึ่งก็พบทางสว่างโดยพี่กานต์ไฟเบอร์ได้ให้ต้วโล้โก้มาหนึ่งอัน

ขอบคุณครับพี่กานต์ ดีใจมาก ๆ แต่มันก็ยังไม่สามรถประกอบกันได้ รอรอรอรอรอรอรอรอ ต่อไป

เก็บไปเก็บมาจนไม่รู้ไปไหน นั่งเศร้าอีก

4. GOF C110

319
    2
    0
    และแล้วเพื่อนผมที่ชื่อ หรั่ง Hakosuka ก็ได้ไปหาตัวถ้วยยางรองด้านในมาให้อีก ไชโยตอนี้มีสองส่วนแล้ว

รอรอรอรอรอรอรอรอ ต่อไป

แก้ไขล่าสุด: 23 ธันวาคม 2007
  5. GOF C110

319
    2
    0
    แล้วพี่โอ๋และพี่ A GT ก็ใจดีได้ให้ตัวขายึดฝาและฝามาอีกที คราวนี้แหละโดนแน่ ๆ ได้หล่อซะที ขอบคุณพี่ ๆ ทั้งสองท่านครับ

รีบเอาไปที่อู่เลย ด้วยความดีใจ เรื่องไม่คาดคิดก็เกิดขึ้นเมื่อช่างบอกน้องเอ๋ย เบ้าใส่ฝาน่ะกลมซะขนาดนี้

พี่ไม่สามรถทำให้ได้ อ้าว แห้ววววววววววววว อีกแล้ว เศร้าซะ

:cry: :cry: :cry: :cry: :cry:

แก้ไขล่าสุด: 23 ธันวาคม 2007
  6. GOF C110

319
    2
    0
    จนนนนนนนนมีอยู่วันหนึ่งเพื่อนของผมชื่อตั้ม C110 หรือหนุ่มผมยาวของเราก็ได้ไปขอตัดเบ้าใส่ฝา จากรุ่น

สี่ประตูมาให้ ดีใจมาก ๆ ขอบคุณครับตั้ม

คราวนี้หละ ดูซิจะทำได้ไหม อุปกรณ์ครบซะขนาดนี้ โดนนนนนนนแน่ ๆ

รูปหลังจากที่ไปทำหล่อมา

7. Moontown-69

Moontown-69 New Member Member

13
    0
    0
    ดูแล้วสมบูรณ์แบบมากเลยกอล์ฟ ว่าแต่ฝาข้างยังมีเหลืออีกไหม:D:D:D

8. alexsonic

alexsonic New Member Member

59
    0
    0
    นานจิงๆนับถือครับ ขอชมน้ำใจเพื่อนๆที่นำจิกซอวล์มาต่อเป็น ตำนานต่อไป
    มันน่าชื้นใจจิงๆ

9. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    หล่อซะที อันดับต่อไปสงสัยต้องหาเครื่อง L มาลง

10. smlrf

smlrf Member VIP

81
    2
    8
    อ๋อที่ผมเคยถามว่าของพี่มันหายไปไหน อันนี่เอง!!! :)

11. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    ดีใจด้วยครับ....

12. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    .....

สวยมากครับ เห็นแล้วคิดถึง 110 เหมือนกันครับ

13. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    เย้ๆๆๆ
    ดีจัยด้วยคั๊บๆๆๆพี่กอฟ

14. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    แจ่มมมม...สวยอ่ะ เฮีย

ข่าวแว่วมาว่า โปรเจคหน้า
    วางเครื่อง L20 โมท้วมๆทั้งตัว โป่งหน้าหลัง+ลิ้นหน้า อาจจะตามมา เอิ๊กๆๆๆ
    ล้อเล่นนะ :D:D:D:D:D:D

15. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    ยินดี และดีใจด้วยก๊อป:D
    ทำรถแบบพอเพียงแถมงามด้วย ให้ใจเลย:)
    เป็นกำลังใจให้ครับ:cool:

16. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    อยากได้อยู่เหมือนกัน ไอ้ฝาสองอันนี้ ไม่แน่ใจว่าฝารุ่นสองประตูจะเหมือนรุ่นสี่ประตูรึเปล่า

17. GOF C110

319
    2
    0

ไอ้เจ้าฝาสองอันนี้ ลายของสองประตูจะไม่เหมือนกับของสี่ประตูหน้าสั้นแต่ถ้าเป็นหน้ายาวใช้ลายเดียวกัน

ขอให้มีเถอะ ใส่ก่อน :D :D :D

ขอบคุณทุกแรงใจที่คอยหนับหนุน :) :) :)

โปรเจคต่อไปมีแล้ว ขอยืมตังค์ก่อนดิ หรั่งกะเส็ง น่ะ :D

18. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    thanks หลาย ๆ
    พยายามดูจากรูปอยู่หลายครั้ง แต่ก็ไม่แน่ใจว่ารูปญี่ปุ่นจะมีมั่วบ้างรึเปล่า :D

19. BIGJOHN

BIGJOHN Legend (R.I.P.)

922
    3
    0
    ยินดีด้วยครับ:D

20. GOF C110

319
    2
    0
    โปรเจคต่อไปมาแล้วครับ

โดนัทซะที...................ดีใจมาก ๆ

21. P.NEWMAN

P.NEWMAN New Member Member

329
    2
    0
    เอาเว้ยก๊อบ นี่แหละคือ Nostalgic ของจริง ค่อยๆ ทำ ค่อยๆ เป็น ค่อยๆ ไป มันมีคุณค่า "สำหรับตัวเรา" อย่างมากเลยนะ สู้เว๊ยยยยย... :):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้