น้องใหม่อยากแต่งคูเป้คับ/*-*...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย CorsaiR, 3 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CorsaiR

CorsaiR New Member Member

54
    0
    0
    หวัดดีคับ??ทุกๆท่านน้องใหม่มารายงานตัวคับ.../*-* เพิ่งเข้ามาอยู่ในบ้านนี้! ตอนนี้ขับ Civic Coupe
    อยู่คับ( เดิมๆทุกประการ) กำลังคิดอยากจะแต่ง(มากๆ) แต่ไม่รู้จะเริ่มจากไหนก่อนดี ???
    ยังไงเพื่อนๆทุกท่าน ช่วยแนะนำกันด้วยนะคับ...;)ขอบคุณไว้ล่วงหน้าก่อนเลยละกันคับ/*-*
    - อุปกรณ์ตกแต่งของเจ้าคูเป้มีอะไรบ้าง ,หาจากที่ไหน ,???

2. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ยินดีต้อนรับคับ

ถ้าเป็นผมนะหาแมกสวย ๆ ยางดี ๆ ซักชุดแล้วก็โหลดหน่อยไม่ว่าจะเป็นสปริงแต่งหรือโช๊คแต่งก็ได้คับ

3. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    แอดเมลมาคุยได้คับ [email protected] ตอบเท่าที่รู้เลยคับ

4. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    อุปกรณ์ตกแต่ง คูเป้ หาใน บอร์ด ซื้อ-ขายได้ครับครับผม
    ส่วน เรื่องที่สงสัยโพสถามเลยครับ
    หรือจะโทรถามส่วนตัวก็ไม่ว่ากันครับ

5. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    ยินดีต้อนรับนะคับ หุหุ
    แรกเริ่ม แนะนำก็เปลี่ยนแม็กก่อนคับ แล้วก็โหลด ต่อไปก็กระจัง ลิ้นหน้า-หลัง หางหลัง แค่นี้ก็หล่อแร้วคับ สำหรับคนงบจำกัดนะ ถ้าจะต่อก็ภายในอะคับ เบาะ เกจวัด แผงข้าง คอนโซล พวงมาลัย บราๆๆๆ อิ อิ ของแต่งมีหลายแบบคับค่อย ๆ เลือกว่าชอบแบบไหน

6. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เปลี่ยนแฟนอันดับแรกคับ 555+

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    1. ล้อ
    2. ท่อ
    3. ช่วงล่าง
    4. พวงมาลัย
    5. เบาะ
    6. เครื่อง
    ตามแนว type R style ครับ

8. TogaCoupe

TogaCoupe New Member Member

15
    0
    0
    หวัดดีครับ ผมก็น้องใหม่ ที่พึ่งขับ Coupe เหมือนกัน ตอนนี้ ผม ก็ เปลียนไปส่วนหนึ่งบ้างแล้ว ก็มี
    1. ท่อ ของ Poracer Spec - EK9
    2. ค้ำโช๊ค หน้าหลัง Cusco
    ตอนนี้ กำลังหา MAX กับ ยางดีๆเปลี่ยน เพราะตอน นี้ ใส่ Max หลัง เป็น DTM ธรรมดา ยาง ES100 215/45/17
    ตอนนี้ ที่มองไว้ ว่าจะเปลี่ยน โช๊คด้วยครับ ส่วน Accessery อื่นๆ ก็ ค่อยๆเปลี่ยนไป ตามงบน่ะครับ ค่อยๆหาด้วยครับ

9. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ถ้าเป็นผมนะครับ แม๊กก่ะช่วงล่างนี่พร้อมกานไปเลยครับ เพราะใส่แม๊กมาก็ต้องโหลดนิๆถึงจาสวย
    พอต่อไปพวกตกแต่งภายนอก(หล่อไว้ก่อน) ต่อมาก็ภายใน พอท้ายสุดก็ค่อยลงเครื่องครับ อิอิ

10. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    ยินดีต้อนรับทั้งสองท่านครับ มามะ มาอยู่ด้วยกาน :D

ส่วนเรื่องตกแต่งรถอันเป็นที่รักของเรา....อยากได้ของแต่งอันไหนก็ติดตามได้ จากกระทู้ ซื้อ-ขาย ด้านบนเลยครับทั่น :D

11. CorsaiR

CorsaiR New Member Member

54
    0
    0
    คับ...ขอบคุณทุกท่านมาก ตอนนี้กะว่าจะแต่งภายนอกก่อนดีกว่า เอาพวกยาง+แม็ก +ชุดโหลด แล้วก็ลิ้นหน้ากับลิ้นหลัง แต่ยังไม่มีข้อมูลเรื่องพวกนี้เลย ยังไงก็ช่วยแนะนำกันด้วยนะคับ เผื่อจะได้ใช้เป็นไอเดียต่อไป/*-* มือใหม่หัดแต่งจริงๆคับ(ใจรัก.../*-*)

12. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

แต่งตามที่ใจเราต้องการนั่นแหละสวยที่สุด:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้