เมื่อวานติดไฟสปอตไลมาพอเมื่อเยนฝนตกแล้วเปิดไฟสปอตไลไว้ด้วยน้ำเข้าไปขังในไปในสปอตไล...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jeff Anirut KumPa, 2 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อวานติดไฟสปอตไลมาพอเมื่อเยนฝนตกแล้วเปิดไฟสปอตไลไว้ด้วยน้ำเข้าไปขังในไปในสปอตไล ทั้งสองข้างแล้เปิดใหม่ไฟสปอตไลไม่ติดทั้งสองดวงเรย (ไฟสปอตไลต่อเข้ากับไฟหรี่มีรีเล 30A 1 ตัว) สาดหตุเกิดจากอะไรคับ

1. แต่หลดไฟไม่ขาด

2. ไฟหรี่ก้อติดปกติ มันเป็นที่อะไรคับ

3. ไฟผมเหมือนคุน @chicharito Zharติดที่เดียวกันด้วย

4. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    รีเลย ทำงานหรือเปล่าครับ มันจะมีเสียง กริ๊ก เบาๆตอนเปิด

5. เด่วลองเชคดูคับ

6. เงียบเรยคับไม่มีเสียง

7. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    งั้นรีเลย์ก็น่าจะช็อตครับ เปลี่ยนตัวละไม่ถึงร้อย ปล.ต้องหาทางกันน้ำเข้าไฟด้วยนะครับ

8. คับ พอดี น้ำท่วมแถวหน้าเมืองเอก รังสิต น้ำเรยเข้าไปในไฟ ขอบคุนมากคับ

9. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    ของผมน้ำก็เข้า เซ็งอยู่ น้ำก็ไม่ท่วม มีแต่ฝนตก Chicharito Zhar รถชาร์เป็นไหมอะ พุ่งนี้ถ่ายให้ดูคับ

10. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    ว๊ากกก. รุ้ด้ายงัยเนี่ย. เปนข้างช้าย555

11. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    ผมเป็นสองข้างเบย --"

12. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    เมื่อฝนตก เข้าข้างขวา ข้างซ้ายรอด เราจะทำไงกะมานดีคับ

13. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    นั้นสิ ทำงัยๆ มีวิธีแบบว่าไม่ต้องถอดมั้ยเนี่ย ถ้าทำได้จะได้เอาชิลิโคลนยัดขอบเรย. อิอิ

14. ถ้าสายยังต่อยุ ลองหาหลอดไฟพวกไฟเลี้ยวมาลองจี้กับสายไฟดู ถ้าไฟที่เอามาลองติด เเสดงว่าใส้ในหลอดช๊อตหรือขาด ครับ หรือถ้ากล้าเอาสายไฟ บวกกับลบ มาจี้กัน ก้อได้ครับแต่ไม่เเนะนำเด๋วรีเลย์พัง

15. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    ชาร์ เปิดตลอดไหม เวลาขับกลางคืนอะ พ่อผมบอกไม่ค่อยสว่าง เหอะๆ

16. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    Jeff KumPa คุณเจฟ น้องเอสมาชี้แนะแล้ว ลองเลยคับ 555

17. กำลังจะออกไปร้านเรยเด่วรองแปป

18. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    ถ้าทำเองได้ทำเลยคับ เสีนดายตังคับ -0+

19. ถ้าใครอยากเอาสว่างเปลี่ยนเป็นหลอด 100W เลยของเดิมที่มามักจะเป็น 50W จะขาดง่ายไม่ทน ส่วนไม่อยากให้น้ำเข้าอันนี้ต้องทำใจครับ แต่พอมีวิธีที่ทำให้เข้ายากหน่อย ก้อเอาผ้าเทปพันสายไฟสีดำๆ พันตรงกรอบสปอตไลท์ เเล้วเอาไฟลนๆหน่อย น้ำก้อเข้ายากเเล้วครับ ถ้าเปนสปอตไลท์ดวงกลมๆจะทำง่าย

20. ที่ใช้อยู่ ก้อหลอด OSRAM H3 100W ราคาประมาณ 100-150 บาท ใช้มาจะปีเเร้วยังไม่ขาดเลย เปิดแทบทุกวัน

21. อั้ยยะติดข้งนึงและสรุปรีเลไม่พัง

22. 555 สงสัยหลอดพัง

23. สรุปหลอดขาด ข้างนึง

24. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    เย้ เปลี่ยนหลอด เลยคับ

จัด100W เลยครับ รับรองเจอสิบล้อ นี้สวนใส่ได้เลย 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้