ชี้แจงถึงเรื่องที่มีคนมาป่วนในบอร์ดครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย Story of love, 4 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Story of love

Story of love New Member Member

395
    2
    0
    ชี้แจงพี่น้องใบบอร์ดเปอร์โยต์นะครับ

ก่อนอื่นผมขอออกตัวกับพี่น้องในบอร์ดเปอโยต์ก่อนนะครับ ว่าผมได้โทรศัพท์ไปคุยและชี้แจงรายละเอียดในเรื่องนี้กับคุณ โบ *** GaS MaN....๑^.^๑".*** เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ ผมขออนุญาต ตั้งกระทู้ชี้แจงกับทุกท่านด้วยเลยนะครับ

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ตอนเช้าคุณ โป๊ปพรีเซีย โทรหาผมถามว่าไปก่อเรื่องอะไรไว้ ผมก็งง ว่าเรื่องอะไรจนเพื่อนผมบอกว่าผมไปโพสด่าใน เปอโยต์ คลับ ซึ่งได้มีการเช็ค IP แล้ว ตรงกับ IP ที่ผม (Story of love )ใช้ ทำให้ทางคลับเข้าใจว่าเป็นผมซึ่งไปโพสก่อกวน โดยที่ไม่ Log in ซึ่งเรื่องนี้ด้วยความสัตย์จริง ผมไม่รู้เรื่องที่เกิดขึ้นนี้เลย ผมจึงได้ลองไปเช็ค ในกระทู้ที่เกิดเหตุ ผมอ่านตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้าสุดท้ายแล้ว แด้เช็คดู IP ที่ใช้แล้ว ตรงกับ Log In (Story of love) ที่ผมใช้จริง ทำให้พี่น้องหลายๆคน น่าจะเข้าใจว่าเป็นผมที่เข้าไปโพสก่อกวนโดยที่ไม่ Log In ซึ่งในเรื่องนี้ตัวผมเอง Story Of love ขอชี้แจงว่า IP 203.170.231.230 ที่โชว์นั้นเป็น IP ที่มาจากที่เดียวกับผมจริง แต่ไม่ได้เป็นตัวผมที่ใช้โพส แต่เป็น IP ที่ออกมาจที่เดียวกัน เพราะที่บริษัทนั้น จะใช้Proxy ในการออก Internet ซึ่ง PC ทุกเครื่องที่เข้า Internet โดยผ่าน Proxy นี้ก็จะโชว์เป็น IP 203.170.231.230 เหมือนกันหมดทุกกระทู้ที่โพส ซึ่งเรื่องนี้ผมได้ชี้แจงกับคุณ โบไปแล้วครับ เรื่องที่ชี้แจงมานี้ ผมขอยืนยันอีกครั้งว่าทางตัวผมเองไม่ได้เป็นคนกระทำการก่อกวนทำให้เกิดความวุ่นวายครับ ส่วนเรื่องที่ว่าใครเป็นคนโพสก่อกวน ถ้าผมกลับจากพักร้อน ผมจะช่วยทำการตรวจสอบให้อีกทางครับ

สุดท้ายนี้ขอบคุณทุกท่านนะครับที่สละเวลามาอ่านคำชี้แจงจากผมครับ
    ผมมาชี้แจงด้วยความจริงใจครับว่าผมไม่ได้เป็นคนทำเรื่องที่เลวร้ายนี้ขึ้นมา:cry:

นัท ครับ
    081-7710552

2. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ผม ไม่ โทษ คุณ Story of love หรอก น่ะ ครับ ผม เข้าใจ
    แต่ ผม อยาก จะ เห็น ไอ้ คนที่ มัน มา ก่อ กวน จริงๆ(ตัวจิงๆ) ที่ทำให้ คุณ Story of love ต้อง เสีย หาย ด้วย
    ซึ่ง ตรง นี้ คุณ Story of love คงรู้ว่า เป็น ใคร ถ้าเขา เป็น เพื่อน คุณ จริง ต้องให้ เกียรติ คุณ Story of love ด้วย สิ โดย การ ออกมา ขอ โทษ ด้วย ตัว เอง

ปล.นี้ เป็น ความคิดเห็นส่วนตัว ของ ผม (อาจจะแรง ปาย นิด)

3. Story of love

Story of love New Member Member

395
    2
    0
    ผมต้องขออธิบายอย่างนี้นะครับว่า ที่IPที่ออกมาเป็นอันเดียวกับที่ผมใช้โพสนั้น ผมทราบเพียงแค่ว่าส่งมาจากที่บริษัทเดียวกับผมและใช้ Proxy server เดียวกันกับผม แต่เรื่องที่ว่าคน คนนั้นคือใครที่มาก่อกวน อันนี้ผมยังไม่ทราบครับ ต้องรอให้เค้ามาแสดงตัวว่าเค้าคือใครและน้องคนที่เค้าบอกว่ามาแอบใช้และเข้ามาก่อกวนนั้นเป็นใครซึ่งในส่วนนั้นผมยังไม่ทราบครับ เดี๋ยวยังไงถ้าผมไปทำงานแล้วจะลองหาทางตรวจสอบอีกทางหนึ่งครับ ส่วนในอีกกระทู้ที่เค้าคนนั้นมาโพสขอโทษขอโพยนั้นผมยืนยันและรับรองได้ด้วยเกียตรของผมเองว่าไม่ใช่ตัวผมเองที่เปลี่ยนเครื่องมาโพสแน่นอนครับ

4. PG.205-NOXIOUS

PG.205-NOXIOUS New Member Member

53
    0
    0
    ครับ เข้าใจครับ เพราะถ้าเป็นผมก็คงจะทำอะไรไม่ถูกเหมือนกัน เเต่นี่คุณออกมาพูดเเบบลูกผู้ชายเเบบนี้ก็เยี่ยม เเล้วครับ เอาใจช่วยครับ เเละหาคนพิมให้หน่อยจิครับอยากรู้จัง:):)

5. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ลูก ผู้ชาย อย่าง คุณนัท สมควร ถูกยกย่อง

แต่ ตัว...... อย่างคนที่ มา ป่วน บอร์ด นั้น ควร ประนาม ให้ ถึงที่สุด

6. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    ลูกผู้ชายขอโทษไม่ต้องอาย มีแต่คนยกย่องครับ..

7. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ตามที่ได้คุยกันแหละคับคุณ นัท...

...ขอบคุณมากคับผม...

8. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ถ้ามองในแง่ดี อย่างน้อย ก็ ทำให้ บอร์ด เรา คึกคัก ขึ้นมา หน่อย หล่ะ น๊า..........อิอิ

9. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    เยี่ยมไปเลยยย

10. lek@18_asujung

lek@18_asujung New Member Member

15
    0
    0
    อย่างนี้ต้องเอา D 7 ไปแปะที่กระทู้ เผื่อจะออกมารับความจริง อิอิ

11. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0

ที่ว่ามาถูกต้องแล้วครับ เพราะฉนั้นถ้าจะเช็คจริงๆก็ต้องไปเช็คที่ต้นขั้วครับ และก็ไม่ยากด้วยครับ

12. ohmmemy

1,077
    4
    38
    จบ อย่างงง แฮป.....ปี้........

13. pong505

pong505 New Member Member

106
    1
    0
    เหอะๆ เคยโดนกับตัวมาทีเหมือนกัน เข้าใจคับ หาตัวได้ไวๆ ถ้าเจอตัวแล้วตบกบาลมันทีนึงแล้วบอกว่ามึงทำกูเดือดร้อน รู้มั๊ย? ล้อเล่นนะคับ ผมไม่นิยมความรุนแรง แต่ยังไงก้ออยากให้คนที่โพสท์ออกมาขอโทษเอง

14. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    เอางี้คับพี่ๆเพื่อนๆ เดี๋ยวผมช่วยจุดธูปแช่ง55

15. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    รูปรถป้องนี่งามแท้เนอะ...จ๋วยง่ะ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้