อั๋ม...... คือ B14 ถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยนฟิล์มแล้ว เพราะฟิล์มเก่า...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เจ้าชาย อสูร, 2 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    อั๋ม...... คือ B14 ถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยนฟิล์มแล้ว เพราะฟิล์มเก่า เริ่มร่อนลอกตอนเปิดกระจกขึ้นลงที่ขอบ ที่นี้พี่ๆ ติดฟิล์มกันแบบไหนบ้างครับ ส่วนตัวมอง 3M ไว้ แต่ลามิน่า ก็อยากลอง งบจำกัด ไม่เกิน 4,000.- ตอนนี้คิดไว้ในหัว บานหน้า40 หลัง60/80 ข้าง80

1. บานหน้า Fx-30 รอบคันรวมหลัง Fx-20 กันร้อนดีกลางคืนขับได้

2. 40% fx-50 ร้อนติดมาแล้วคับ

3. FX-5 กลางคืนไหวไหมครับ

4. ได้คับถ้าชอบส่วนตัวๆ

5. คือรู้สึกว่าไฟหน้ามันไม่ค่อยสว่าง ไม่รู้เป็นที่ฟิล์มหรือเปล่าครับ

6. แต่บานหน้า50%พอ

7. บานหลัง เป็น FX 20 ได้ป่าวครับ

8. บานหน้า FX-50 บานหลัง FX-20 บานข้าง FX-5 สูตรนี้ได้ป่าวคับ แต่ Fx-5 ยังกลัวอยู่ว่าจะมองไม่เห็นด้านข้าง

9. ได้แล้วแต่ชอบเพราะเวลามองรถจะเห็นทีละมุมอยุ่แล้ว

10. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ของผมคันที่ขับทุกวัน บานหน้า FXR35 รอบคันFXR20 ไม่ร้อน แต่สะท้อนเยอะ ปรอทๆ

11. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    HIcoolชาเขียวครึ่งหน้าr10ครึ่งหลังr50ร้อนหน่อยเพราะแอร์ไม่ค่อยเย็น

12. หลัง80 เวลาถอยเข้าที่จอดตามห้าง มืดนี่มองไม่เห็นเลยคับ ต้องเปิดกระจกดู

13. ต่อไปก็คือต้องเลือกร้าน แถวจันทรเกษม เพราะใกล้บ้านสุด

14. ผมติดตรงวัดลาดพร้าว งานละเอียดดีคับ

15. ร้านนี้ป่ะครับ ขอบคุณที่ชี้เป้าครับ ใกล้บ้านดีด้วยครับ

16. ไม่ใช่คับ ที่ผมติดมันเป็นร้านติดฟิล์มอย่างเดียว เป็นตัสแทน ลามีน่ากับHicool

17. อันนี้ป่าวคับ

18. อยู่ตรงข้ามปั๊มน้ำมัน ขอบคุณมากครับ

ใช่คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้