รบกวนสอบถามครับ ขับb14 ท้ายยาวครับ พึ่งเจอกับตัวเองเมื่อคืน อาการเป็นตามนี้ครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Aphitak Sangjaroen, 30 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามครับ ขับb14 ท้ายยาวครับ พึ่งเจอกับตัวเองเมื่อคืน อาการเป็นตามนี้ครับ 1.รถผมเกียร์ธรรมดา เวลายกเกียร์ และปล่อยลง ได้ยินเสียงเคาะกับเหล็กค่อนข้างดัง มันเกิดจากอะไรเหรอครับ ? (อาการนี้มีมานานมากแล้วครับ แต่เห็นว่าไม่มีปัญหา ยังพอขับได้ยังเลยไม่ได้ซ่อมอะไร) 2.เวลาผมขับเรื่อย ๆ เข้าเกียร์เริ่มตั้งแต่ 1-4 ปกติ พอถึงเกียร์ 5 เท่านั้นละครับ ลากรอบไปได้เรื่อย ๆ แต่พอผมต้องกดคันเร่งเพื่อเร่งแซง ในเกียร์ 5 ได้ยินเสียงเฟืองขัดกันได้แคร่ก..... รอบเครื่องขึ้นฟรี แต่ได้ยินเสียง ฟรีของเฟืองเกียร์ อาการนี้มันเกิดขึ้นได้ยังไง และเกิดมาจากเพราะอะไรเหรอครับ (อันนี้เจอครั้งแรกนะครับ ตกใจมาก กลัวเสียเงินหนักแน่ ๆ TT ) รบกวนสอบถามทุกท่านที่เคยเจอหรือมีความรู้ครับ ขอบคุณมากครับ

1. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    1.ลองดูกระบองเกียร์พวกบุช 2.ซิงโครเมต ปล.ผมเดานะ

2. ข้อ 2 ถ้าเป็นตามนั้นจริง ค่าใช้จ่ายแพงมั้ยครับ ?

3. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ข้อ2 เบิกอะไหล่มาเปลี่ยนได้ครับ แต่หาคนประกอบดียาก ยกเกียร์ลูกใหม่ง่ายกว่า ประหยัดกว่า

โอเค ขอบคุณมากครับ คงต้องเปลี่ยนเกียร์ T T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้