** และแล้วมันก็มา จนได้ ***

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย Pe..Strada, 11 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    เฮ่อ !! และแล้ววันนี้ก็มาถึง วันที่หมายศาลมาปิดที่หน้าบ้าน...........:cry:...............:cry:

เหตุเกิดตอน เย็นหลังจากเลิกงานของวันเสาร์ กลับมาเห็นมีเอกสารอยู่ปึกหนึ่งเกือบ 100 หน้า ผมก็แปลกใจว่าเอกสารอะไร พอหยิบอ่านดู พูดมายออกเลย หน้าเปลี่ยนสีทันที คิดในใจว่าถึงคราวที่เราต้องขึ้นศาล แล้วหรือนี่..........:cry:..............:cry:

2. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    พอตกกลางคืนนอนม่ายหลับ เรียกภรรยาถามว่าไปบางแสนกันไหม ภรรยาดูนาฬิกา ตี2 เนี้ยนะ ผมเลยบอกว่าขับรถไปเรื่อยๆ ก็เลยสรุปเก็บข้าวของกัน มุ่งหน้าสู่ชลบุรี ตอนแรกกะว่าจะแวะหาท่านปอร์ซะหน่อย เห็นรถจอดอยู่ แต่ม่ายเห็นคนเลยม่ายแวะดีกว่า

มาบางแสนแต่ละทีก็เมามาเลย และมาดึกๆทุกครั้ง ครั้งนี้แต่เช้ามืดมาดูพระอาทิตย์ขึ้นซะหน่อย สูดกลิ่นอายทะเลยามรุ่งอรุณ รู้สึกดีจัง

ปล. internet ver. ใหม่ ทำไหมพิมพ์แล้วเป็นอย่างนี้ก็ม่ายรู้ ซ้ำๆกันไปหมด

3. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เดินไปเดินมาเช้าพอดี ลูกสาวลงมายืดเส้นยืดสายซะหน่อย มากับชุดแดง แรงฤทธิ์......อิ....อิ

เป็นอย่างงัย ดูท่าซะก่อน................:D..............:D

บางแสนวันนี้ผมว่าดีกว่าเมื่อก่อนมาก น้ำใส สะอาด ม่ายมีขยะในน้ำเหมือนแต่ก่อน

พอแดดเริ่มออกแหงนมองบนฟ้า เห็นแมลงปอ บินกันเป็นร้อยๆ ตัวเลยถ่ายมาให้ดูกัน

...ม่ายรู้ว่ามันเป็นปกติของมันหรือเปล่า เพราะผมม่ายเคยตื่นเช้าเลย.....อิ...อิ

4. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ในเมื่อภรรยาป่วย หน้าที่นี้ก็คงหนีม่ายพ้น ผมต้องทำหน้าที่แทน

เฮ่อ...........เหนื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆจริงๆๆๆๆๆๆๆๆ

ในเมื่อเหนื่อยก็ต้องหันไปกินน้ำอำพัน แก้กระหาย...................:D..................:D

5. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เก็บตก.................:eek:................:eek:.................:eek:

6. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    อีกช็อต..............................:D

7. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    ใจเย็นๆๆค่อยๆๆคิด ค่อยๆๆแก้เดี๋ยวก้อดีไปเอง

พี่ก้อไม่รุ้จะช่วยยังไง ก้อขอเป็นกำลังใจให้น้องชายแล้วกัน

8. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    เป็นกำลังใจให้คราบ

9. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ขอบคุณมากครับ ม่ายเป็นไรพี่ ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ก็ต้องสู้กันต่อไป

ขนาดหมายศาลมาแล้ว ยังจะใช้จ่ายฟุ่มเฟือยอีก( วันอาทิตย์ กับวันจันทร์ ) 2 วัน ค่าน้ำมัน ค่ากิน ค่าเที่ยว ล่อไป เกือบ 3 พัน...............อิ..............อิ

ตราบใดที่ยังมีกำลังใจและรอยยิ้ม ก็สู้กันไปเรื่อยๆๆๆ...............อิ..................อิ

10. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    อุปสรรคและปัญหามีไว้หั้ยแก้ครับท่าน

ส่วนตัวผมปีนี้โบนัส 4 เดือนหนี้น่าจะเบาไปเยอะครับ สู้ๆๆครับท่านเป้ ขอเป็นกำลังใจหั้ยครับ และอาจจะมีตางค์แอบซุ่ม (อะล้อเล่น อิอิ)

11. nguan_oil

nguan_oil New Member Moderator

507
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ พี่เป้

ว่าแต่ว่า สาวๆ เยอะจางเยย โดนจายยยยย

12. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    เอาใจช่วยพี่เป้ครับ อย่าไปกลัวครับขึ้นศาล

ขึ้นได้ก็ต้องลงได้ อย่างปลอดภัยครับ

ยังไงมันก็ต้อง สู้ กันต่อไปครับ พี่เป้ สู้โว้ย....................

13. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ชีวิต ไม่ สิ้น ก็ ต้อง ดิ้น กัน ไป คับ . . .

14. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    สู้ต่อไป .........โลกนี้ ยังต้องการ คุณอยู่............นักรบ จีบัน............อิอิ

ปัญหา มีไว้ให้แก้คับ.........สู้ต่อไปยังงัยก้อพี่ ๆ น้อง ๆ กัน เป็นกำลังใจหั้ยคับ................เอ่อ ......ไอ้ภาพ หลัง ๆ อ่ะ ได้เบอร์ มาบ้างป่าวเผื่อจะได้มี ครอบครัว ไว้พาไปเที่ยวบางแสนบ้างอ่ะ..........แหล่ม ๆๆๆ ทั้งน้าน

15. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    ท่านปูนี่หื่นจริงๆๆๆอิอิ

16. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    555555555+

บางแสนวันนี้ ม่ายเหมือนกับเมื่อก่อน

ผมจำได้ว่าเมื่อก่อนไปถ้าสาวๆที่มาจากต่างจังหวัด เราจะรู้สึกได้เลยโดยการดูที่การแต่งตัว

แต่สมัยนี้แทบดูม่ายออกเลยว่าไหนเด็กกรุงเทพ ไหน เด็กต่างจังหวัด มันช่างน่าจริงๆๆ..........นะพี่น้อง....อิ....อิ

17. nguan_oil

nguan_oil New Member Moderator

507
    0
    0
    ไม่ยอมขอเบอ มาเผื่อน้องๆเลย

งอลแล้ว

18. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    สู้ๆ ครับบ ท่านพี่เป้....

19. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    สู้ๆคับพี่ เด๋วผมก็คงได้แบบที่พี่ได้นี่แหล่ะ ไอ้หมายศาลแบบนี้แหล่ะ :D

20. mail_poo

3,298
    14
    0
    ม่ายไปเพชรบูรณ์ กับพี่ 1 แระ...............ไปบางแสนดีก่า....................อิอิ

21. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
  22. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    พี่เป้ไม่พากลับมาฝากน้องๆบ้างเลย

23. mail_poo

3,298
    14
    0

เค้าก้อหื่นกัน จิง ๆ ทั้งนั้นแหละท่าน...............มีหื่น ล้อเล่นด้วยหรอ :D:D

24. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เบอร์เอามาทำไหม เอาความทรงจำกลับมาดีกว่า

ยิ่งผู้หญิงที่นอนอยู่ เห็นอะไรไหมที่กางเกง เหลืองๆ อ่ะ มีอะไรมากกว่าที่ท่านเห็นซะอีก.............อิ.......อิ

ประทับใจจริงๆ ทริปนี้........................* - *

25. mail_poo

3,298
    14
    0
    แล้วเห็นดำ ๆ บ้างมั้ย คับ ท่านเป้....................อิอิ

26. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    อะไรล่ะคับพี่ปูที่ว่าดำๆ อิอิ

27. nguan_oil

507
    0
    0
    พี่เป้เค้าไม่ยอมดำน้ำลงไปในทะเล เลยอดเห็นสาหร่ายทะเลเลย

อิอิ

28. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    ไอ้พวกหื่นเริ่มกันอีกแล้ว...........................55555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้