คือผมกำลังจะได้รถนะครับแต่มันเป็นหลังคาแข็งก็เลยอยากทราบว่าจะใส่ sun roof ได้หรือเปล่านะครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pom-wish, 6 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    คือผมกำลังจะได้รถนะครับแต่มันเป็นหลังคาแข็งก็เลยอยากทราบว่าจะใส่ sun roof ได้หรือเปล่านะครับ และต้องแปลงร่นไหนใส่ครับหรือว่ามีของตรงรุ่นหลุดเข้ามาด้วยและมีคนเคยใส่บ้างหรือยังหรือถ้าใครมีรูปก็ช่วยโพสให้ดูด้วยนะครับขอบคุณมากครับ

2. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    อามว่าน่าถามคุณกอฟคับ เพราะถ้าอามจำไม่ผิดรถกอฟนี่หละที่ได้มาเป็นหลังคาแข็งแล้วตัดหลังคาทีบาร์มาใส่ครับ
    ถ้าอามจำผิดก้อต้องขอโทดด้วย แต่ที่รู้ๆๆมีในคลับทำมาแล้วคันนึงคับ

3. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    หลังคาแข็งก็เท่ห์ดีนะครับผม

ไม่มีปัญหาน้ำเข้าด้วย

ลองตัดสินใจดีๆๆนะคร๊าบบ

4. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    ได้อย่างเสียอย่างคับ...:)

5. golf_nothing69

golf_nothing69 New Member Member

110
    1
    0
    ของกอล์ฟเปลี่ยนเป็น t-bar คับ ถ้าเป็นซันลูฟ ถ้าหาของได้คงไม่ยากคับเพราะ t bar ทำยากกว่าเยาะ คับ อิอิ ส่วนรายละเอียด โทรมาหาดีกว่าคับ

6. jacksolo

jacksolo New Member Member

61
    0
    0
    ผมเป็นอีกคนทีทำตัดทีบาร์ อันนี้ยกความดีความชอบให้คุณกอล์ฟไป ยังงัยขอบคุณอีกครั้ง
    แต่มีคำถามนึงที่ผ่านเข้ามาว่า พื้นของmr2ตัวหลังคาแข็งกับตัวทีบาร์
    นั้นหนาบางเหมือนกันหรือเปล่าถ้าหลังคาแข็งบางกว่าแล้วไปทำทีบาร์
    จะมีปัญหามั้ย ใครรู้ช่วยบอกที
    แต่ความเห็นส่วนตัวว่ามันน่าจะเหมือนกันนะ

7. Komi3~vOVo8

Komi3~vOVo8 New Member Member

104
    3
    0
    คือไม่ชอบหลังคาแข็งกันหรอครับ อิอิ เห็นช่วงนี้มีแต่คนอยากทามหลังคาT-Bar

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้