ถ้าผมอยากใช้e85ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคับแนะนำด้วยเห็นเขาว่าวิ่งดีและประหยัด

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Met Nissan, 15 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    ถ้าผมอยากใช้e85ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคับแนะนำด้วยเห็นเขาว่าวิ่งดีและประหยัด

2. เอาเฉพาะที่บังคับเปลี่ยนเริ่มที่ 1.สายน้ำมันจุ่มในถังติดกับปั๊มติ๊ก(ต้องทน E85 ทั้งนอกและในสาย) 2. ถัดไปสายน้ำมันที่ออกจากถังไปเชื่อมกับท่อส่งน้ำมัน 3.สายน้ำมันที่อยู่ในห้องเครื่อง ที่ต่อระหว่างท่อส่งน้ำมันกับตัวกรองน้ำมันและรางหัวฉีด 4.ท่อน้ำมันไหลกลับจาก Regurator ไปยังท่อไหลกลับ+++ข้อ 2, 3, 4 ท่อภายในต้องทน E85+++ 5 หากล่องมาช่วย ECU คุมเรื่องระบบการจ่ายน้ำมัน เช่น KKT หรือยี่ห้อทั่วไปที่มีขายตาท้องตลาดได้หมดหากเป็นรถไม่โม หากโมขาแรงต้องเลือก Versiond ด้วย 6.ใช้หัวฉีดใหญ่ขึ้น 30-100% 7.เปลี่ยนปั๊มแรงดันน้ำมัน(ปั๊มติ๊ก)ให้มีแรงมากขึ้น(สำหรับขาแรง รถบ้านไม่ต้องหากหัวฉีดใหญ่พอ)++++นี่สูตรเปลี่ยนบ้านๆเปลี่ยนจาก E10 มา E85 ครับ

3. Met Nissan

0
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่โก้

4. เปลี่ยนรถ 555555

5. Met Nissan

0
    0
    0
    น่าคิด เปลี่ยนรถถูกกว่า55

6. ตามที่พี่โก้บอก ก็ใช้งบรวมกล่องรวมจูน น่าจะมีหมื่นสองถึงหมื่นหก ประมาณนั้น

7. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ตอนผมทำกะdeตัวเดิม มีพวกท่อน้ำมันในและนอกถัง ปั้มติ๊กลูกเดิมจูนเนอร์บอกพอ(ปั้มGTR B60) หัวฉีดของเทอร์โบ กล่องF Con S ได้แรงม้าเพิ่ม20กว่าตัว เรื่องประหยัดไม่นะ เพราะใช้น้ำมันมากกว่าเดิม ทุกทีไปแข่งสนามนึงรวมซ้อมผมใช้ ประมาณ40ลิตร พอมาE85 ใช้ประมาณ60 ลิตร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้