วาง 4age มาแล้ว จะยกอกมา วางใหม่อีกรอบดีมั๊ยครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย turbonatics, 9 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. turbonatics

turbonatics New Member Member

10
    0
    0
    วาง 4age มาแล้ว จะยกอกมา วางใหม่อีกรอบดีมั๊ยครับ
    ของเดิม ยางแท่นเครื่องเริ่มเปื่อย ๆ แล้ว ก็ สายไฟดูขาด ๆ หลุด ไม่รู้เดินครบหรือเปล่า
    เครื่องก็ เดินไม่นิ่ง
    กะว่า จะยกออกมา ทำใหม่ เดินสายใหม่
    จะต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ
    แล้ว มี อู่ไหน เก่งเครือง 4age มั่งครับ แถว ประชา อุทิศ ไม่ก็ สัตหีบ ระยอง ครับ
    รบกวนด้วยนะครับ

2. jOeM20

jOeM20 New Member Member

5
    1
    0
    ถ้าจะขายเครื่อง 4age ถูกๆ บอกนะคับอยากได้แต่เลขครับ 0818545044

3. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    แถวๆ ประชาอุทิศ มีครับ

4. turbonatics

10
    0
    0
    อยู่ประมาณตรงไหนคครับผม รบกวนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

5. DEVILMAN

585
    84
    0
    อยู่ตรงบางมด ปากซอยถนนพระราม 2 ซอย 23 ร้านอยู่หัวมุม

6. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    เปลี่ยนแท่นเครื่อง กลับไปร้านไวรริ่งสายใหม่ น่าจะถูกก่าครับผม ความคิดผมนะ

7. TAO_KE_TAN

TAO_KE_TAN New Member Member

46
    0
    0

ร้านไอ้จ้อยอ่ะสิเนี่ย...:D

8. DEVILMAN

585
    84
    0
    ใช่แว๊วเต๋า

9. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    / การที่จะยกเครื่องออกมา เพื่อ เปลี่ยนแท่นเครื่อง และเก็บสายไฟดูแล้วจะไม่คุ้มครับ เพราะค่าแรงจะต่างกันมาก ถ้ายกเครื่องออก แล้วใส่กลับ ค่าแรงอย่างน้อยก็ต้องมี 2000 ถึง 3000 แต่ถ้าเปลี่ยนแท่นเครื่อง ค่าแรงก็แค่ 200 ถึง 300 ส่วนค่าแรงเช็คสายไฟว่าเดินมาครบหรือเปล่า แล้วพันเทปกลับ ( เฉพาะสายไฟเครื่องยนต์ ) ก็จะประมาณ 1000 ถึง 1500 เครื่อง 4A G ระบบไฟจะง่ายมาก ไม่ซับซ้อนสามารถหาโหลด เซอร์กิต ได้ตามเว็บ 4A G ต่างๆ
    / แต่ถ้าต้องการจะยกเครื่องออกมาจริงๆ ก็ควรจะทำอย่างอื่นไปด้วยเลย เช่น เช็ค หรือ เปลี่ยนซีลข้อเหวี่ยงหน้าหลัง เช็คผ้าครัช หวีครัช เช็คปะเก็นแคร็งน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนสายพาน Timing ถ้าใกล้กำหนดเวลาที่จะต้องเปลี่ยน เป็นต้น ถ้าทำพวกนี้ด้วยถึงจะคุ้มครับ
    / ส่วนเครื่องที่เดินไม่นิ่งน่าจะลอง ล้างปีกผีเสื้อ กับเช็คพวกหัวเทียนกับสายหัวเทียนดูก่อนนะครับ :)

10. turbonatics

10
    0
    0
    ถอดมาล้างแล้วครับ แต่ตอนใส่กลับ ใส่ไม่ตรงล๊อค รอบ ขึ้น ลง ๆ เหวอ แทบแย่ สุดท้าย ถอดมาประกอบใหม่ จึงเดินปกติ ส่วนหัวเทียน ซื้อใหม่ สี่หัวแบบะรรมดา ใส่แล้ว เหมือนเดิม สูบ ท้าย เวลาดึงสายออก เครื่อง ไม่สะดุด สงสัยสูบนี้จะมีปัญหา เลย วิ่งไปแบบนั้น อาทิตยืนึง ตอนนี้ วิ่ง ปกติละครับ
    แปลกจริง ๆ สงสัย หัวฉีดมันจะตันหรือเปล่าครับเนี่ย งิงิ

11. ao_ke36

ao_ke36 New Member Member

11
    0
    0
    มีเบอร์ ของแถวประชาอุทิศ ไหมคับ กำลังต้อง 4a-ge อยู่น่ะ คับ ขิบคุนคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้