มีร้านรับซ่อม รีโมทกันขโมยมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย SPEEDKILLS, 18 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    ตอนนี้รีโมทกันขโมยมันรวนๆ บางทีกดเปิดล็อค มันไม่ยอมเปิด (ตอนกดมีไฟขึ้นที่รีโมทปกติ) ต้องใช้กุญแจไขเข้าไปแทน เปิดประตูปั๊บเสียงก็หว๋อๆๆ เลย

อาการนี้ซ่อมได้ปะครับ หรือต้องเปลี่ยนเลย

2. taechamp3ดอ

taechamp3ดอ New Member Member

94
    5
    0
    ผมก็เคยซ่อมนะครับรีโมท อาการเดียวกันเลยไฟรี่ๆติดมั่งไม่ติดมั่ง ผมซ่อมที่ร้านศิริถาวร แอร์แอนซาวค์เส้นลาดปลาเค้าอ่ะครับ ตัวละ100ซ่อมไป2ตัวเลย ใช้ได้ดีเลยครับ

SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  3. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ถ่านที่รีโมทหมดอะเปล่า
    ลองดูก่อนนะ;)

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เปลี่ยนก็ดีครับ

ราคาไม่แพงแล้วเดี๋ยวนี้

5. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    คือไฟที่รีโมทติดปกติอะครับ กดล็อคได้ แต่กดเปิดไม่ได้ คิดว่าปุ่มกดเปิดเสียอ่ะครับ

6. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    พอมีเบอร์ร้านมั้ยครับ

7. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ถ่านรีโมทอ่อนก็มีส่วนนนะคับ

ปล. วันนี้เห็นรถคุณ Speedkill วิ่งอยู่บนถนนเพชรบุรีก่อน 6 โมงเย็นด้วยคับไม่ทราบว่าใช่หรืเอล่า

SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  8. SPEEDKILLS

279
    63
    0
    อิอิ ใช่ครับ :D

9. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เป็นไปได้ไหมมอเตอร์ เซ็นทรัลล็อค ไม่มีแรง หาร้านซ่อมกลอนประตู น่าจะเช็คให้ได้ ในกรณีเสีย เปลี่ยนใส่กลอน(ปืน) เซ็นทรัลล็อคแบบคลองถม ตัวนึง ร้อยก่าบาทถึงสองร้อยบาท ไม่รวมค่าแรง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้