หวัดดีคับ ช่วยแนะนำกรองเปลือยให้หน่อยได้ไหมคับข้อดีข้อเสียยังไงบ้าง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เฮ้ย จริงดิ, 19 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    หวัดดีคับ ช่วยแนะนำกรองเปลือยให้หน่อยได้ไหมคับข้อดีข้อเสียยังไงบ้าง กล่องกรองเก่ามันแตกอะคับเลยจะเปลี่ยนใหม่ แนะนำด้วยนะคับ

1. ถ้าจะเปลี่ยนแนะนำกรองเลสของ k&n หรือ hurricane ข้อดีอายุการก็ใช้งานที่นาน สามารถล้าง แล้วลงน้ำยาใหม่ได้ ขอเสียก็ต้อง เสียตังเพิ่ม ต้องตีท่อใส่กรองเปลือย อีกอย่างก็เสียงมันจะเร้าทำให้ขับเปลืองน้ำมันขึ้น อิอิ แต่ถ้าหากล่องมือสองมาใส่กรองแบบเดิมก็จะประหยัดอยู่

2. พอดัว่าผมติดgasอะคับ กรองที่ว่ามาใช้ได้ไหมครับ และราคาเท่าไหร่อะครับ แนะนำด้วยนะครับ

3. กรองมีหลายราคาครับประมาณ 1000 ครับ

4. คลองถม กรองสแตนเลส ประมาณ 700 ครับ

5. ขอบคุณมากๆครับ ทุกคำแนะนำ

กรองผ้ากรองได้ดีสุด กรองเลสกรองฝุ่นได้น้อย บ้านฝุ่นเยอะไม่แนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้