ขอตั้งกระทู้VW PASSAT+3S-FE+LPG อัพเดทใหม่นะครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย มอนสเตอร์, 11 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มอนสเตอร์

มอนสเตอร์ New Member Member

242
    2
    0
    ล่าสุดคือวางเครื่องเสร็จแล้ว แท่นเครื่องเรียบร้อยดี ส่วนสิ่งที่กลัวมากคือเพลา ตัดต่อกลึงเพลาใหม่โดยฝีมือโรงกลึงบ้านผมเองครับ พ่อผมบอกว่าใช้ลวดเชื่อมแข็งพิเศษเพื่องานนี้เลย อู่กับบ้านอยู่ติดกันเลยครับ (เจ้าของอู่บอก ถ้าเพลาขาดก็ไปจัดการพ่อมึงแล้วกันนะ กูไม่เกี่ยว ขำขำครับ) ตอนนี้ก็รอติดตั้งระบบแก๊ซ ที่ติดแล้วก็มีมิกเซอร์กับหม้อต้ม แล้วจะมาบอกอีกทีนะครับ

2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แจ่มครับ เหมือนป๋มเลย

3S FE สูดก๊าซ

3. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ช่างบอกอีก2วัน จะลองวิ่งแล้ว ไม่รู้จริงเปล่า ต้องเดินไปดู

4. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ตอนนี้เสร็จไป90%แล้วครับ เหลือเก็บรายละเอียด เก็บสายไฟ ระบบแก๊ส รถวิ่งได้แล้วด้วย เสียงเงียบ เครื่องนิ่งเลยครับ เห็นที่อู่มีสองแถววีโก้จากบางปู วาง2JGE AUTO+LPGด้วย มาแก้งานที่นี่ อู่ที่ผมทำอยู่ถนนจันทน์ ซอยจันทน์23ครับ

5. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    เป็นไงบ้างครับ

6. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    รอฟังผลตอนลองวิ่งครับ :D

7. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ตอนนี้กำลังทำระบบไฟกับหน้าปัดอยู่

8. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    วันนี้เจ้าของอู่บอกว่า วันเสาร์น่าจะออกจากอู่แล้ว วันนี้ก็ไปลองวิ่งแถวบางบัวทองมา ไม่มีปัญหาอะไร

9. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    อ้าว ทำกับ เฮียเตี้ย หรอกหรือเนี่ย 555

10. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    รู้จักหรอครับ

11. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ยังไม่ได้ขับเป็นจริงเป็นจังซะที บานกระจกมองข้างโดนงัดไป ขับไม่เป็นเลย รอเคลมอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้